Gashi

Manyan hanyoyin kwalliyar gashi na 6 don horo a cikin dakin motsa jiki

Kuna son duba gaye a 2016? Zaɓi duk abubuwan da suka fi dacewa daga hanyoyin ɗauka da kuma dacewa da salon ku na yau da kullun. Mun kalli nunin makonnin makonni na salon Milan, da na Paris da na New York, munyi nazarin sabbin hanyoyin taurari da aka zaba dominku duk mafi kyawun yanayi a cikin salon gyara gashi. Abun gyaran gashi, kayan haɗi na gashi, launi da bushewa, salo - duk sun fi dacewa da ban sha'awa.

1. Asymmetric square da kuma ra'ayoyin asymmetric.

Daya daga cikin kyawawan halaye na shekara mai zuwa shine murabba'i mai tsawo tare da gyara gashin fuska a gefe ɗaya kawai. Shirya kada kuyi laushi da salo ta zabar wannan aski. Koyaya, mintina 15 ya isa:

amfani da tushen mousse don bushe gashi

baƙin ƙarfe ne kawai kaɗan na fuska (kar a manta da kula da gashi da wakili mai kariya)

'yan taps a kan fesa gashi mai haske - kuma saurin saurinka na shirye

Mataki-mataki umarnin:

  1. Hada gashi sosai. Rarraba kashin daga tsakiyar kai, ka raba shi kashi uku daidai.
  2. Ware rarrabe a gefen dama na kai ka jefa shi ta tsakiya. Maimaita hanya don gefen hagu.
  3. Ara hagu zuwa dama da sauran abin da ya rage gashi. Tabbatar cewa iri ɗaya ne: don haka amfan zai kama da kyau.
  4. Ci gaba da saƙa zuwa matakin da ake so. Ajiye amanar da aka gama tare da bandaki na roba.

Matakai uku

Wutsiya, aka kasu kashi dayawa, kyakkyawan tsari ne ga litattafan da suke gundura.

  1. Hada gashi kuma ku tattara shi baya.
  2. Atherara babban ɓangaren gashi (kashi ɗaya bisa uku na jimlar girma) a cikin wutsiya kuma amintacce tare da maɗaurin roba na bakin ciki.
  3. Ja da gashi daga tsakiya da ƙananan sassan a cikin wutsiya bi da bi.

Kalaman soyayya

Dsaƙƙarfan sarƙoƙi zai wartsake da wutsiyar dokin da ya saba. Don yin wannan salon gashi, bazai ɗauki minti biyu ba.

  1. Hada gashinku kuma ku raba mayun biyu a dama da hagu.
  2. Theara ragowar gashi a cikin adadi.
  3. Sanya igiyoyi a saman wannan gefen. Kunsa a kusa da wutsiya kuma amince kasa tare da studs.

Tanya Rybakova

Ina fatan 'yan matan za su ji daɗin salon gyara gashi da bidiyon da muka harba tare da tashar All All Hair. Bayan duk, da farko, horo ya kamata ya gudana cikin kwanciyar hankali, kuma yadda ake dage gashi kai tsaye yana shafar wannan alamar.

Hairstyle A'a 1: Tail tare da braids biyu

Hairstyle 2: Itaciya Taya

Hairstyle 3: Pigtails

Tanya Rybakova

- Na fi so in koyar da sau 2-3 a mako. Na tsunduma cikin dakin motsa jiki - yanzu burina na wasanni na da alaƙa da ɗaukar nauyin wuta. Na kuma yi cardio lokaci-lokaci don lafiya da nishaɗi - alal misali, a lokacin rani yana da kyau in tafi don gudu ko hawa keke a wurin shakatawa. Ina da rollers da sikelin, wasu lokuta suma basa karya ba rashi. Nan gaba kadan na shirya yin iyo - in, hanyar gyara gashi a cikin yin wanka ba ta da mahimmanci, babban abin magana shi ne cewa gashin ya kasance an shirya shi sosai kuma an matse shi a ƙarƙashin hat.

A cikin jakar wasanni na koyaushe akwai mai daɗaɗɗen fata don fuska, mai ɗamarar fata mai laushi mai laushi ga fata da ke kewaye da idanu, wani lokacin majalisai, shamfu, balm da mai don ƙarshen gashi. Bayan horo, na wanke kaina da shamfu, sannan in yi amfani da balm. Ina amfani da abin rufe fuska sau 1-2 a mako.

Lokacin da na zo horo na yau da kullun, Ina da fam biyu na karin fam. Na ji kunya har ma na ji tsoron zuwa wurin motsa jiki. Amma lokacin da na isa wurin, na lura cewa: babu wanda ya damu da ni, kowa yana aiki da jikinsu. Af, koyaushe zaka iya zaɓar rigar wasanni mai laushi wanda kawai za ta shafe ka. Ina matukar mutunta waɗancan mutanen da suke zuwa ga burinsu, don haka kada ku damu da bayyanar su. Yi murmushi fiye da tuna abubuwan da ke faruwa!

Wutsiya mai sauƙi

Don horo, duka manya da ƙananan wutsiya sun dace. Wannan sigar aiki ne kuma na asali na salon gyara gashi wanda ke da kyau a kan dogon gashi. Don ninka kayan yau da kullun, zaka iya gwaji tare da wurin warewar.

Bambanci mai ban sha'awa shine wutsiya karammiski kamar al'ada. Don ƙirƙirar shi, kuna buƙatar rarrabe gashi zuwa cikin rabuwar, haskaka bango ko babban tufka a gaban, hada shi. Dole ne a tattara sauran gashin a cikin wutsiya. Needsaƙƙarfan silin ɗin yana buƙatar kwance shi daban, don wannan ya kamata ku sanya shi a gefenta kuma kunsa shi kusa da na roba, a hankali gyara shi.

Curls kafin kwanciya a cikin wutsiya ya kamata a daidaita shi da baƙin ƙarfe. Daga nan ba za su tura ba yayin darussan motsa jiki. Shamfu mai bushewa shima zai taimaka wajan fitar da mayun, amma kuna buƙatar shafa shi a kan gashi a ɗan adadi kaɗan, kamar kowane samfuri na salo.

Ponytail

Don ƙirƙirar salon gyara gashi don dakin motsa jiki, ya isa a haɗa gashin a hankali kuma a tattara shi a kan kambi tare da band na roba. Don cewa gashin ba a ɗaure shi da yawa, yana da ƙima a kwance gashin gashi daga sama, da ɗan ja da igiyoyin. Ba za a fasa bangs daga “janar tsarin” idan, kafin sanya ponytail, sanya mousse zuwa curls ko gyara wutsiyar da aka gama tare da varnish.

Abun cikin sauki yana canzawa zuwa wani salon gyara gashi, don wannan zaka iya kwantar da gashin gashi a cikin pigtail. Ko kuma a sa a baki-garland. Don ƙirƙirar wannan salo na asali, kuna buƙatar rarraba wutsiya zuwa sassa da yawa tare da maƙeran roba na bakin ciki. Irin wannan sabon salon gyara gashi tabbas ya saba da froman matan daga zane-zane mai suna Aladdin; Jasmine ta fi son saka shi.

Gashi yana faɗuwa akan idanu, yana manne da fata, yana da matukar damuwa yayin horo a cikin dakin motsa jiki ko lokacin da yake gudana. Amma kar ayi yunƙurin sanya kwarjin ko wutsiya mai tsauri gwargwadon iko don kada igiyoyin su fashe lokacin motsawa. Gyaran kafaffen kafaffen kafaffen gashi ko ajali zai iya sanya zubar jini zuwa fatar kan mutum, sakamakon wanda zai ji damuwarsa, kuma ciwon kai na iya bayyana. Idan kullun kuna sa braids mara dadi, ponytails, gashinku zai zama mara rai, mai gashi.

Don horarwa, zaku iya amfani da duk bambance-bambance na mafi sauki salon gyara gashi - bunch. Kuna iya yin wannan a cikin wani al'amari na seconds, wanda yake mahimmanci musamman idan kun makara don dakin motsa jiki. Aƙƙarfan kunshin ya dace da kowane nau'in motsa jiki, maɓallin ba zai sami datti ba, ya faɗi akan idanunku. Yana yiwuwa a tsayar da gashi a kan yadin ko kambi, a gefe, a sa wani ƙulli na sako-sako da ko riga-braided gashi.

Idan babu madubi a kusa, to, bun kan ya fi dacewa da yin shi ta hanyar tattara gashi a cikin wutsiya. Sannan kuna buƙatar murɗa wutsiyar cikin wani taron shakatawa, kunsa shi a kusa da gum kuma ku tsayar da katako tare da rashin jin daɗi. Ana bada shawarar yin amfani da wannan hanyar idan kullun kuna sa "fara" zuwa dakin motsa jiki. Wannan salo mafi ƙaran yana lalata gashi yayin horo mai aiki.

Amarya ta gama gari

Tare da saƙa mai sauki amarya na uku, har ma wani mai farawa zai fahimta. Ana iya yin wannan gyaran gashi kusan a gudu, don gyara shi kawai kuna buƙatar bandar roba ko shirin gashi. Zaɓin duniya don kowane irin wasanni koyaushe yana da kamala da kyau. A wannan yanayin, gashi ba ya buga daga cikin pigtail, kada ku tsoma baki tare da ayyukan.

Don ƙirƙirar amarya, kuna buƙatar haɗa gashinku sosai kuma ku rarraba su kashi uku daidai. Don sauƙaƙe salo, ɗauka da sauƙi yayyafa curls da ruwa. Dole a karkatar da igiyoyin hagu da dama a yayin da suke ma'anar sifar tsakiya, don haka saƙa amarya har zuwa ƙarshen.

Za'a iya bambanta girman braid na strands uku. Idan kuna son yin gwaji tare da hoton, zaku iya dame braid don horar da motsa jiki kawai a farkon ko har zuwa tsakiyar, barin barin igiyoyin da ke ƙasa kyauta. A ƙarshen, ana buƙatar gyara ɗan pigtail tare da band na roba.

Ga masu dogon gashi yayin wasanni masu motsa jiki, yana da matukar muhimmanci a kare kyan kwalliyar kwalliya kuma a kware a ɓoye shi. A lokaci guda, fatar kan mutum ya kamata numfasawa kuma babu abin da zai kawo cikas ga zagayawa jini. A saboda wannan dalili, kuna buƙatar watsi da kowane nau'ikan shirye-shiryen gashi, abin fashewa, kada kuyi amfani da maƙeran gashi mai ƙarfi da makada na roba. Kafin horo, yana da kyau a yi amfani da mafi ƙarancin kayan aikin kwanciya. Akwai kyawawan waxes masu haske wanda zaku iya fitar da gashi mai laushi ba tare da taɓa kunar kai ba kuma ba tare da kunshe da salo ba.

Dogaye gashi koyaushe ina ba da shawarar bracing. Da fari dai, don guje wa yanayin tashin hankali a cikin dakin motsa jiki - gashi mai kwance yana iya manne wa wani abu, shiga cikin wani abu. Abu na biyu, babban katako mai tsayi na dogon gashi yana da hankali, musamman zuwa ƙarshen (an bayyana wannan cikin gashi mai rikicewa) kuma don kada ya sake cutar da su, ya zama dole don kare maɗaurin abubuwa daga lalacewar da ba dole ba. Sabili da haka, tattara gashi a cikin amarya, filaye, tsaftace a cikin babban bun.

Idan kai mai mallakin kara ne, to, kafin horarwa zaka iya kwantar da shi a cikin karamin braid, kuma ka yi amfani da ƙaramin roba na silicone don gyara shi. Tare da wannan salo, bangs din ba zai tsoma baki ba yayin aji. Hakanan zaka iya yi tare da aski "cascade" - zaɓuɓɓuka don cire taro na wuya! Zaku iya raba su daban, gefe, canza juzu'i, barin bangs mai wuta ko tsefe lafiya. Bandan wasa masu laushi za su taimaka wa thean wasan.

Don ba da tsayi gashi ba, babban wutsiya, wanda aka gyara tare da silicone mai taushi ko ƙamshin masana'anta, ya dace. Ba na ba da shawarar yin wutsiya mara wutsiya ko wutsiya a bayan kai ba - za su iya tsoma baki tare da wasu motsa jiki.

Scythe "Kifi na Kifi"

"Wutsiyar kifin" ba kawai dacewa ba ne yayin wasanni, har ma yana da ban sha'awa. Zai dace da zaɓar irin wannan amarya, idan nan da nan bayan horo kana buƙatar tafiya don yin karatu ko zuwa ofis, don tafiya tare da abokai. Sikirin gashi ya fi dacewa ga masu gashi madaidaiciya kuma madaidaiciya, za a iya buga wuya mai wuya daga amarya.

Don saƙa "gashin wutsiyar kifi" yakamata a fara tattara shi cikin wutsiya na yau da kullun a bayan kai, ta amfani da maɗaurin roba. Ana buƙatar rarrabe ɓarnatattun igiyoyi zuwa kashi biyu. Sannan ya kamata ka zaɓi ɗanɗano mai laushi daga ƙarƙashin rabin gashi kuma jefa shi a ƙasan hagu. Bayan haka, kuna buƙatar cire kulle daga gefen hagu, jefa shi akan rabin dama. Abinda ya kamata ya zama na bakin ciki kuma daidai yake da kauri, to wutsiyar kifin zai yi kama da kyau. Don haka kuna buƙatar saƙa daɗin alade har zuwa ƙarshen, don gyarawa zaku iya ɗaukar tef ko band na roba.

Gashin kai bra

Braan wasan da aka kwantar da shi a gefe ɗaya, tabbas zai ba da sha'awa ga 'yan wasa da yawa. Abu ne mai kyau ka yi ƙarfin gwiwa da kanka, ko da ba tare da samun babban madubi a gabanka ba. Don gashi mai santsi da gajiya, zaɓi mai kyau zai zama bambance-bambancen takalmin a gefen wuƙa huɗu ko biyar, amarya ta Faransa.

Mafi wuya lokaci zai saƙa da amarya-braid na biyu. Kafin shimfiɗa, dole ne a kwaɗa murfin sosai sannan a canza shi zuwa dama ko hagu. Duk girman gashi ya kamata a kasu kashi biyu kuma a juya kowannensu a cikin wani bukin shakatawa zuwa fuskar. Kuma sannan abubuwan da ke haifar da lalacewa suna buƙatar jujjuya kansu a cikin shugabanci daga mutum. Dole ne a sanya iyakar ƙarfin gwiwa tare da maɗaurin na roba.

Ka tuna cewa dogon gashi mai kwance a cikin dakin motsa jiki shine:

  • Rashin lafiyar. Gashi samun datti, gumi, haifar da fushin fata tare da yawan tuntuɓa.
  • Ba a daidaita ba. Dogon curls yana haifar da rashin jin daɗi yayin motsawa da mai motsa kanta kanta, da sauransu, rufe bita.
  • Babu tsaro Baƙi za su iya kama na'urar kwaikwayo, su shiga cikin zik din shaye-shaye, da sauransu.

Kayan gyara gashi

Banderen bandada da aka yi da na roba abu ne mai kyau “mataimaki” ga mai motsa jiki mai dogon gashi a cikin horo. Za ta iya cire gajeren gashi a cikin farjinta, wanda ba zai iya yin asarar gashi ko na roba ba. Bandarancin sun dace musamman don amfani yayin gudana, aikatawa a waje - kayan haɗi bazai ba da izinin iska don lalata kayan salo.

Za'a iya maye gurbin bandeji da wani mayafi na bakin ciki ko tef. Tare da taimakon irin waɗannan na'urori yana da sauƙi don ƙarin kowane salon gyara gashi - amarya ko wutsiya, bun. Zai fi kyau siyan samfuran da aka yi daga masana'anta na halitta don wasanni, suna shan gumi sosai kuma ba sa haifar da haushi.

Salo mai dogon gashi kafin zuwa dakin motsa jiki zai taimake ka da kyau, salon gyara gashi mai sauƙi zai sauƙaƙa ayyukan. Zaɓin salon gyara gashi na dama, zaku iya zuwa taron, kai tsaye bayan cin kasuwa, a shagunan.

Don haka tsawon gashin ba ya tsoma baki tare da wasanni, zaka iya amfani da kayan haɗi iri-iri. Ciki har da, bandeji - a fili ko mai launuka masu yawa, mai daɗi ga taɓawa, amma ba madaidaiciyar gashi ba.

Ko kun fi son yoga, ƙarfi, Gudun ko kadarar, headbands, kintinkiri da ayaba zasu zama kayan haɗi don dacewa a azuzuwan a duk wuraren wasanni. Amfani da su yana da sauki. Misali, zaku iya tattara gashi a cikin karamin abu sannan kuma kuyi wani abin wuya a goshin ku. Idan gashi bai yi tsayi da yawa, zaku iya sa shi kwance ta hanyar amfani da bandejin gashi. Wannan na'urar zata kare fuskarka daga gumi. Banderen zai kuma zama kyakkyawan zabi ga 'yan matan da ke da bangs ko aski kamar cascade.

Lokacin zabar salon gyara gashi don dogon gashi ya kamata ya jagoranta ta manyan ka'idoji guda biyu: kyakkyawa da ta'aziyya. Amma nau'in ayyukan shima yana da mahimmanci. Misali, tare da rago maras kyau, ba shi da wahala a yi darussan latsawa ko latsa benci. Kuma braids a bangarorin na iya tsoma baki yayin gudana. Sabili da haka, yana da mahimmanci a lura da zaɓuɓɓuka da yawa don salon gyara gashi mai sauƙi.

Yin amfani da nau'ikan salo daban-daban, zaku iya yin kyau a kowane yanayi, kuma dogon gashi ba zai tsoma baki tare da kammala adon ku ba.