Bronding - “Brown” - launin ruwan kasa da “Blond” - fari. Wannan canza launi ne tare da canza launin launin ruwan kasa zuwa haske, ana amfani da sautuna sama da 4. Wannan nau'in tsufa yakamata ya haɗa halfones mai santsi, sanyi kawai ko dumi. Wannan yana haskakawa, wanda aka sami sakamako mai kyau na canzawar duhu da haske inuwar juna. Ga alama na halitta ne ta hanyar amfani da sautunan kusa da fenti. Bronding za'a iya yi akan bango daban, ƙirƙirar tasirin gashi mai ƙonawa.
Ombre rufewa
Ya dace da brunettes, blondes da redheads, 'yan matan da suke alfahari da launi na gashi na halitta. Za a iya yin matsewa azaman bayani guda, kuma amfani da dyes. Wannan matsewar kwance yake. Sauyi mai sauƙi daga ɓangaren duhu na ɓangaren tushen (zaku iya duhu fenti ko barin launi na halitta) don haske gashi a ƙarshensa (wanda aka haskaka da shuɗi mai haske, wanda aka yi masa ɗanɗano idan ana so). Canjin yana farawa, a matsayin mai mulkin, daga tsakiyar gashi, yana haifar da "gradient" na launi.
Sombre - glare a kan igiyoyi, Tushen ya yi duhu fiye da babban tsayin daka kuma ba a kula da iyakar canji. Canjin launin launi yana farawa kusa da tushen kuma walƙiya ba ta kan dukkanin yawan gashi, wannan ya dace da 'yan matan da suke alfahari da launi na gashi, amma suna son canje-canje.
Komawa ombre - sauyi mai santsi daga yanki mai haske daga tushen zuwa duhu zuwa ga mafi kyau sosai. An zaɓi tones daga "ba mai kururuwa ba" zuwa "acidic" don mafi yawan tsoro.
Matsewa
Abun duhu da hasken makulli suna canzawa. Wani lokacin sakamakon ba zai zama abin fahimta ba, kamar dai rana ce da aka toshe haske a cikin gashi.
Ana amfani da fenti-kala biyu, wanda a ciki aka fentin maƙera guda ɗaya. Bambanci daga wasu nau'ikan yin fifita shi ne cewa kafin a bushe gashi, ana yin tari kuma ana amfani da fenti da zaren. Don haka, sakamakon igiyoyin halitta da aka ƙone cikin rana, haske da iska, tare da iyakokin da ba za su iya jurewa tsakanin inuwa ba, an sami nasara. Hakanan za'a iya danganta mazugin wannan matattarar.
Balayazh canza launi yana ba da mafi kyawun yanayin gashi. Wannan saboda gaskiyar cewa an ɗaura igiyoyin sau biyu, kuma ana amfani da fenti tare da tsawanka na kusa da ƙarshen gashin. Yana da matukar ban sha'awa a kalli maigidan da ya mallaki wannan dabarar, kamar dai yana goge wani abu ne a gashin sa. Bayyananniyar iyakoki tsakanin igiyoyi, haka kuma tsakanin tushen da ƙarshen gashin gashi ba a bayyane. Tsarin gashin gashi kawai ake mutu.
Alamar Venice
Wannan nau'in nau'in bambance-bambancen ne na staen staen. Fitar da Venetian ana yi akan gashi mai duhu. Ana zane zango daga cikin tushen, tare da launuka marasa tsaurara. Sakamakon abu ne na halitta waɗanda suke kamar suna bushewa ƙarƙashin rana. Balayazh, shatush, Fasahar Venetian - mafi yawan nau'ikan bayar da fifiko, ana yin su ta hanyar buɗi, ba tare da ɓoyewa ba.
Marmara rufewa
Yana ba ku damar shakatar da launin gashi ba tare da canje-canje masu tsauri ba, yayin neman dabi'a. Lokacin bushewa, ana amfani da sautin iri ɗaya don ƙirƙirar tasirin gashi da ake so. Babban mahimmancin rufewa shine walkiya mara daidaitattun launuka. Babban inuwa shine launin ruwan cakulan mai duhu, kuma a ƙarshen karɓar sautunan launuka iri-iri na launuka caramel.
Classic
Nunin gargajiya ya bayyana a ƙarshen 80s na ƙarni na ƙarshe, amma har yanzu ba a rasa mahimmancinsa ba. Babban bambanci daga wasu dabaru shine bushewar gashin baki ɗaya. Hannun ɓaure na iya kasancewa dabam dabam da kauri. Zaɓin mafi nasara wanda aka ɗauka ya zama sirloli na bakin ciki da yawa da ke kusa da fuska da fadi da maɗauri a bayan shugaban. Tare da "classic" kawai saman yadudduka na gashi suna shiga, ƙananan ƙananan ba su canzawa.
Fa'idodin wannan hanyar canza launin gashi sune:
- da ikon yin fenti har ma da mafi tsayi gashi,
- zaku iya bambanta da adadin igiyoyi, girman su da mita,
- bayyananniyar layin tsakanin launuka da na halitta, wanda ke haifar da tasirin gashin gashi.
Koyaya, akwai rashin nasara: nuna alama ta al'ada kusan ba shi yiwuwa a yi a kan gajeren salon gyara gashi, kuma zaɓaɓɓen sinadaran zaɓaɓɓen furofas ɗin da ba ayi daidai ba na iya sanya gashi ya bushe kuma mara rai.
Tare da balayage, ba a amfani da firinti ɗin zuwa tushen gashi ba, amma aan santimita kaɗan - wannan shine babban bambanci tsakanin wannan dabarar da kuma nuna alama ta gargajiya. Wani lokaci ana kiranta dye-tone-tone, saboda an zaɓi tabarau ne tsakanin sautuna biyu dangane da launi na gashi. Babu wata madaidaiciyar iyaka tsakanin launuka, canjin yana ba da haske kuma kada ku jawo hankalin mutane.
Mafi yawancin lokuta, ana rarraba bukka a cikin sigogi biyu:
- ko dai duhu mai duhu, kuma, kimanin, daga sautunan walƙiya,
- ko kuma akasin haka - gashi an fayyace kusa da tushen, kuma tukwicin suna duhu.
Abvantbuwan amfãni:
- Babban fa'idar wannan nau'in karin haske shine cewa gashi yayi kama da na halitta, kamar dai kawai ya ƙone wani abu cikin rana.
- Wata muhimmiyar fa'ida ita ce, ba kamar yadda aka sa alama ba, balayazh baya buƙatar tining akai-akai, saboda gashi a asalin sa koyaushe yana nan tsaye, saboda haɓakar su ya zama marar ganuwa.
- Wannan shawarar ana bada shawara ga waɗanda suka yanke shawara su koma cikin launi na gashi na asali kuma suna son rufe gashi da aka bushe, da kuma mutanen da gashinsu ke canza launin ba daidai ba.
Amma, kamar kowane nau'in sikeli, balayazha tana da nasa abubuwan:
- idan da akwai launin toka a lokacin aski, to ba zai yuwu a sake juya shi ba, amma, akasin haka, zai fito ya fi yawa,
- babban hazaka na masaniyar wajibi ne, saboda samun sauyi mai sauki daga launi zuwa wani abune mai wahala. In ba haka ba, salon gyara gashi zai zama mara amfani.
Hanyar maganin ombre hanya ce wacce a bayyane kawai ake bayyanar da tukwici. Gashi a Tushen ko da baya canzawa, ko an yi shi da fenti na yau da kullun cikin sautunan duhu.
Haka kuma, shi ba ya buƙatar sabuntawa koyaushe, wanda ke nufin ya fi dacewa da fa'idafiye da nuna rubutu na yau da kullun.
Wata fa'ida kuma ita ce "tasirin sabuntawa", kamar yadda madaidaiciyar canji na launuka masu launuka suna sake fuskantar fuska tsawon shekaru 5-7.
Amma ombre yana da fashewa guda ɗaya mai mahimmanci - ba a haɗa shi da bangs ba, haka kuma bai dace da mutane da gajerun aski ba.
Zamu iya cewa rushewa shine hade da nau'ikan fifikon abubuwa guda biyu:
Abubuwan da suka yi kama da su ya ta'allaka ne da gaskiyar cewa gashi mai haske ba ya faruwa daga tushen, amma yana kusa da tsakiyar gashin, yana haifar da tasirin gashi mai ƙonawa. Amma babban bambanci shine kawai an zaɓi wasu madaukai waɗanda aka zaɓa cikin yanayin rikice-rikice, kuma ba duka gashi ba.
Wannan nau'in yin haske yana dacewa da gashi mai duhu kuma mai farin gashi, don gashi mai farin gashi abu ne mai wahalar gaske don cimma dabi'ar halitta.
Abubuwan da ke tattare da su sun hada da gaskiyar cewa an yi aikin ne a cikin sabon iska, ba tare da amfani da tsare-tsaren haske da kuma ingantaccen mai ba da haske ba, sannan kuma yana baka damar boye sakamakon fadakarwa.
Ruwan launi
Wannan hanyar tsufa abu ne mai matukar wahala da daukar lokaci. A wannan yanayin, gashi ba a sauƙaƙa haske ba, amma, akasin haka, an cika shi da inuwa daban-daban: a wasu halaye, yi amfani da sautunan 2-3, kuma a wasu - har zuwa 20.
Babban mahimmancin canza launi shine cewa maigidan ya raba kansa zuwa bangarori, sannan ya zaɓi wasu saƙa don zanen. Tare da ƙirar daɗaɗɗa, wannan dabarar tana kama da abubuwan ban mamaki da baƙon abu. Ko yaya, yana da nasa abubuwan:
- ya dace kawai da youngan mata ,an mata, saboda ba a ɓoye gashi mai launin toka,
- yana bukatar gyara koyaushe,
- ba za ku iya yin madaidaiciyar canji zuwa wata dabara ba (nuna alama ko ombre).
Me yakamata ayi la'akari dashi lokacin zabar?
Babban abubuwanda ke tasiri wajen zaben kayan aikin sune:
- tsayi da launin gashi na asali,
- madaidaiciya ko daɗaɗɗa
- na halitta ko wanda aka yiwa danshi.
Don haka, alal misali, ombre ana bada shawarar kawai don madaidaiciya gashi, yayin da balayazh zai fi kyau a kan curls.
Akwai abubuwa masu yawa, amma abu mafi mahimmanci shine a amsa tambayar: me kuke son cimma? Idan kana son jaddada kyakkyawa ta asali ta gashi, to balayazh da shaye-shaye sun fi kyau, kuma idan kana son sauya hoto ta hanyar mafi kyawun zuciya, zai fi kyau ka zaɓi yin alama, ombre ko canza launi.
Menene ya fi dacewa ga gashi kuma ya fi sauƙi a yi?
Duk wani datti yana cutarwa ga gashi, amma tare da kulawa da kyau, ana iya rage sakamakonsa ko kuma a cire shi gaba ɗaya. Saboda gaskiyar cewa a cikin ombre, balayazhe, shatusha ba duk ana amfani da tsayi ba, amma kawai wani sashi, gashi yana lalata sosai ƙasa da lokacin nuna alama. Duk da cewa gaba ɗayan siliki suna da launi a canza launin, ba sa amfani da kayan haɗin oxidizing wanda ke kashe launi, wanda ke nufin cewa kusan ba ya lalata gashi.
Zai fi kyau a yi kowane irin fasaha a cikin salon ta hanyar kwararru, amma a gida ya isa kawai don yin alama da kwalliya. Ombre, balayazh da canza launi ba da shawarar da muke yin su ba, tunda yana da wahala gyara madaidaiciyar juyawa.
Amma game da tsawon lokacin adana sakamakon, balayazh, ombre da batatushi basa buƙatar daidaituwa koyaushe, yayin da nuna alama da canza launi suna buƙatar sabunta su yayin gashi.
Zan iya hadawa da siket?
Haskakawa akan gashi mai dumin gaske tsari ne mai wahala da rashin tausayi ga gashi, saboda strands da aka cika da fenti suna ba da ransu ga sauƙi. Saboda wannan, launi da ake so ba a kai ga kai tsaye, kuma ba za a iya hana lalacewa ba.
Koyaya, zaku iya yin sa alama mai laushi: haske sau ɗaya kawai na bakin ciki, ƙirƙirar tasirin haske a rana, ko amfani da abin shafa mai taushi.
Mene ne bambanci
Haskaka gashin gashi balayazh ya bambanta da na gargajiya da farko tare da canji mai santsi daga duhu zuwa haske. Yayinda ake nuna yanayin nuna bambanci tsakanin babban sautin da launin shuɗi. Bugu da ƙari, balayazh ba'a iyakance kawai ga walƙiya ba - ana iya amfani da ƙarin launuka, kusa ko musanyawa zuwa ginin.
Ya bambanta da rarraba madaidaiciyar madaidaiciyar dokar da aka shimfiɗa ta sararin saman kai, wanda yake a cikin yanayin, a cikin zubar sun fi rikice-rikice. Wannan yana ba ku damar ƙirƙirar salon mutum kuma yana samar da babban filin don kerawa. Za'a iya amfani da fenti biyu daga tsakiyar maɗaurin, kuma kawai a cikin ƙananan ɓangarensa, kuma wannan yana daidaita rabon duhu da sautunan haske.
Babban aikin da ke nuna fifikon gargajiya shine tabbatar da sautin asali da kuma wartsakarwar hoto. An ƙirƙira Balayazh don kada ya cire, amma don jaddada babban launi kuma, ba tare da canza shi ba, don ƙirƙirar sabon salo da hoto na zamani. Wannan shine sirrin shahararren hanyar wannan hanyar ta kazanta.
Balayazh a kan launin ruwan kasa yana da kama da abin da ke nuna California - yana wartsakar da ƙarshen kuma yana sa launi na tushe ya fi ƙarfin.
Siffofin da dabara
A cikin 'yan shekarun nan, fasahohi da yawa sun bayyana sau ɗaya a sau ɗaya waɗanda ke ba da izinin sauyawa mai kyau daga duhu zuwa gashi mai haske kuma mataimakin: balayazh, shatush, ombre, bronzing. A hanyoyi da yawa suna kama da juna kuma wannan ba abin mamaki bane - ainihin ga duka shine fayyace mafarin ɓaɓɓun hanyoyin da aka zaɓa.
Bambanci tsakanin su yana da kyau ta hanyar kwararru ne suka fahimta, amma mata galibi sukan rikitar dasu. Saboda haka, bari mu fahimci menene ainihin bukka.
Wanene ya dace da
Balayazh na duniya ne, kuma wannan shine fara'a. A gare shi, akwai iyakoki biyu masu girman gaske: gashin baƙar fata, wanda ya yi kama da na halitta, da kuma gajerar aski - balayazh yana ba da shawara ga canji na tsaye, amma kawai ba shi da isasshen tsayi.
Duk kyawunsa ba za a bayyana ba ko da a kan ƙananan curls - launuka masu launin za su haɗu da ƙarfi kuma nuna alama za su zama kamar cakuda gishiri da barkono.
Balayage ya fi kyau a kan dogon gashi ko wajan caca. A kan har ma da gashin kansa zai fi kama da rauni, amma kuma yana da kyau. Ya danganta da abin da ake amfani da ƙarin launuka, zaku iya ƙirƙirar madaidaicin kyan gani, wanda ya dace har ma da waɗanda aka tilasta wa bin madaidaicin suturar sutura, ko salo mai kyau.
Kuma ko da shekarun abokin ciniki ba shi da matsala. Amma kawai tare da adadi mai yawa na launin toka dole ne ku ɗanɗano Tushen sau da yawa, in ba haka ba za su kawo ɓacin rai da lalata amincin hoton. Ya kamata wannan ya tuna da matan da suka manyanta da tsufa, kafin su yanke shawara a kan bukka.
Tsarin aiwatar da hukuncin kisa
A cikin mafi sauƙin fasalin, bukka mai sauƙin isa har ma a gida da kanka. Babban abu shine zaɓi mafi shadearin inuwa (idan ana amfani dashi) kuma a bi umarnin don aiki tare da fenti don kada a rushe fasaha kuma kar a rufe gashi.
Matakan-mataki-mataki na aiwatarwarsa akan matsakaiciyar gashi (alal misali, murabba'i zuwa kafaɗa), yayi kama da haka:
- Hada gashi sosai, ta amfani da shirye-shiryen bidiyo don raba shiyyoyi.
- A kowane yanki, zaɓi ɗakuna kusan daidai yake.
- Gyaran murabba'ai, tattara gashi a cikinsu tare da band na roba a ponytails.
- Yi hankali kunsa tushen kowane wutsiya a cikin tsare don ƙarshen ƙarshen da ake so ya fita.
- Dogara bisa ga umarnin tsarma abun da ke haske ko ƙarin fenti.
- Aiwatar da buroshi buroshi zuwa ƙarshen murfin kowane ponytail zuwa tsare.
- Mintuna 10 kafin lokacin bayyanar da zanen ya kare, cire tsare kuma kawar da abun da ke ciki ya faɗi tare da babban tsefe.
- Idan babban sautin ya bambanta da na halitta, to bayan an wanke fenti daga wutsiyoyin, ana fentin tushen a cikin launi da ake so (kar a manta da haɗa kan iyakoki).
- Yanzu zaku iya wanke gashin ku, amfani da murhun farfadowa na 'yan mintoci kaɗan, ku share shi, ku bushe shi kuma ku sa gashinku a ciki.
A kan gajeren gashi, komai yana da sauƙi - kuna buƙatar magance shi da ƙarfi sosai a cikin tushen kuma samar da ɗaure tare da yatsan yatsunku, waɗanda aka zame cikin launi da ake so. Bayan haka, idan ya cancanta, ana daidaita sautin babba - kuma mai rataye a cikin sigar da aka sauƙaƙe ya shirya.
Amma tare da doguwar curls dole ne kuyi hankali, kuma ba ma bada shawarar yin wannan akan namu. Kyakkyawan kyakkyawan juyawa zai zama kawai ga waɗanda suka mallaki dabarun shimfiɗa fenti tare da tsawon. Kuma ba har yanzu ba ga duk masu ƙwararru ba - bugun jini ya kamata ya kasance yana da kyau kuma daidai domin babu shinge a tsaye.
Haskaka + launi = balayazh?
Mutane da yawa suna tsammanin idan nuna alama da balayazh suna da kama da juna, to me zai sa ba za a juya wani abin birgewa ya zama najasar da ta dace ba ta kawai toning the strands strands with a balm balm? Tare da zaɓin da ya dace na launi, tasirin zai iya juya ya zama mai ban sha'awa, amma wannan ba shine mafi kyawun hanyar yadda ake yin balayazh daga yin alama ba. Don irin waɗannan canje-canje, ya kamata ka tuntuɓi ƙwararre kuma kawai bayan tushen ya yi girma aƙalla 5-6 cm.
Rage bushewar balayazh a kan mayyar gashi yakamata a yi taka tsan-tsan - sun riga sun lalace ta hanyar bleach.
Jagora yakan fara ne ta hanyar duhu Tushen idan launin su bai dace da na halitta ba. Yana magance fenti daga sama zuwa ƙasa zuwa tsayin da ake so, don haka ya ƙudura inda iyaka tsakanin duhu da haske zai kasance.
Yanzu an sarrafa tukwici. Kamar yadda ya cancanta, ana ƙara ƙarin makullin ko duhu a cikin ƙananan na uku na gashi, don juyawa ya zama na halitta da kyau. Domin yin wannan yadda yakamata, dole ne ku sami dabarun koyar da launuka.Saboda haka, muna bada shawara sosai cewa kar kuyi irin wannan gyaran da kanku.
Ribobi da fursunoni
Babban fa'idar bukka ita ce kwarjininsa. Amma ba shine kawai amfanin wannan dabarar ba:
- yana ƙaruwa da haɓakar gashi sosai,
- hoto mai sanyaya rai, ba tare da canza shi ba,
- ba ku damar shiga cikin farin ciki ta hanyar lafiya kuma ku fita daga ciki,
- ba ya bukatar m gyara don regrowth daga tushen,
- da muhimmanci a ɓoye farkon farkon launin toka,
- ya dace da ko da bakin gashi da lalace,
- a sauƙaƙe gyara ta hanyar ƙarin tinting.
Akwai 'yan fursunoni Babban haɗarin, kamar kowane nau'i na alama, shine ƙona fitar da igiyoyi masu haske.
Rashin aikin ƙwarewa na iya haifar da juyawa mai launi mai kaifi sosai, amma ana gyara wannan ta hanyar dunƙule balm ko shimfiɗa launi mai duhu daga tushe zuwa ƙasa.
Kula da gashi
Duk wani matse kai tsaye tare da zane-zane, musamman zubar da jini, yana lalata tsarin gashi, don haka bayan gashin gashi balayazha yana buƙatar ƙarin kulawa da abinci mai gina jiki.
Af, idan ba ku wanke gashinku ba kafin zanen don kwanaki 1-2, to lahanin lalacewar sinadarai zai ragu sosai. Bugu da kari, iyayengiji nagari galibi suna kara mai na musamman ga abun walkiya wanda ke kare shafar gashi daga mummunar lalacewa.
Anan ne ka'idodi na asali game da kula da gashin fatar:
- Wanke gashi kawai tare da shamfu na musamman tare da bitamin kari,
- amfani da matattarar agaji na wajibi bayan kowace wanka - tana sauqaqa hadawa da sanya gashi ta jiki,
- yi masks farfadowa a kalla sau 2 a mako,
- idan mummunan lalacewa ya kasance, aƙalla sau 2-3 yana yin matse mai, barin shi aƙalla na tsawon awanni 2,
- rage tasirin zafin jiki akan gashi - ironing, curling, cire bushewar gashi,
- kare gashi daga iska, sanyi da hasken rana kai tsaye (da fitilu daga cikin solarium),
- kar a kwashe gashi rigar - suna da yawa kuma suna kwance cikin sauƙi.
Balayazh mafi girma zai kasance tsawon lokaci ta amfani da ƙarin tabarau idan an sanya lamin ko garkuwa gashi nan da nan bayan shi. Amma wannan babbar hauhawar farashi ce, tasirin abin da zai iya ɗaukar har zuwa makonni 4. An ba da cewa balayazha an yi shi dai-dai, gashi kusan ba lalacewa ne kuma wannan ba lallai ba ne.
Game da nuna alama ta gargajiya
Nuna karin gargajiya wani tsari ne na zaban wadanda aka zazzage, wadanda Jacques Dessange ya gabatar da farko. Godiya ga sanannen ɗan wasan kwaikwayo Brigitte Bardot, duk duniya ta koya game da sabuwar dabara ta mai gyaran gashi ta Faransa. Hanyar yin walƙiya gashi tare da maras nauyi ya mamaye zukatan yawancin 'yan fashionistas kuma an fara yin su a cikin salon kayan ado.
Wani fasalin hanyar shine cewa igiyoyin suna yin haske daga tushen zuwa ƙarshensa. Zaɓaɓuɓɓuka ne gaba ɗaya cikin gashi. Yankin su na iya bambanta, duk ya dogara da sha'awar abokin ciniki da sifofin bayyanar sa.
A tsawon lokaci, al'adar gargajiya ta aiwatar da canje-canje da yawa, an fara zane zanen cikin launuka daban-daban ko za a sauƙaƙa haske kawai, fuskokin mutum a fuska ko a rabuwar. Duk da irin waɗannan nau'ikan zaɓaɓɓen kayan rufewa, Nuna rubutu na gargajiya bai rasa shahararsa ba kuma ya shahara tsakanin mata da maza a kwanakin nan.
Kuna iya fahimtar kanku da nau'ikan shahararrun dabaru da fasahohin bada haske akan gidan yanar gizon mu.
Balayazh wata dabara ce da aka gwada gwada karfi ta canza launin gashi. An fara amfani da shi a cikin shekarun 1970 a Faransa. Sunan dabarar ta fito ne daga kalmar Balayage ta Faransa, wanda ke nufin "fansa", "sha" a cikin fassara.
Haske, caramel da leda na zuma, waɗanda aka sanya a ƙasan gashi, ƙirƙirar tasirin curls, an ƙone su ƙarƙashin haskoki na rana ta kudu. Yayi kama da na mata, sabo da na halitta wanda har yanzu ba a lura da shi ba daga masu nuna gaskiya da masu sa ido a duk duniya.
Cwarewar dabara shine cewa an mai da hankali sosai kan tukwici. Don yin wannan, Tushen ya yi duhu, an gama ƙarshen haske, ana yin shimfiɗa launi tsakanin su (sauƙin miƙewa daga duhu zuwa sautin haske). A matsayinka na mai mulkin, don cimma sakamako da ake so, ana amfani da zuma, alkama, madara ko launuka na zinare, suna kiyaye dabi'ar sabon sa zuwa mafi girma.
Da fatan za a lura sabanin nuna alama ta gargajiya, inda ake zane zango a launi iri ɗaya, aƙalla shafuka 2 ana amfani dasu don aikata balayazha.
Abin da sakamako don tsammani
Kowane mutum na iya bambanta balayazh da nuna alama, don haka a waje sun bambanta. Ta yaya zaka iya bambance balayazh daga nuna alama ta gargajiya?
- Haskakawa na gargajiya ya ƙunshi matattakaloli tare da tsawon tsawon, kuma balayazh yana shafar ƙarshen da ɓangaren gashi kawai.
- Don haskakawa, strands na sautin iri ɗaya halayen ne, cikin fasaha na biyu, ana aiwatar da canjin sautin daga duhu zuwa haske.
- Hairstyle tare da balazyazhem yayi kyau sosai ga yanayin halitta, santsi da jituwa mai canza launi suna kama da kyau.
- Don haskakawa, walƙwalwa mai laushi daga sautin zuwa sautin ba su da ma'amala, akasin haka, makullin haske sun fito daga mafi yawan gashi, yana ba da haske da kuma sabo zuwa bayyanar.
- A cikin fasaha na farko, maigidan, aikin maigidan shine kiyaye hoto kamar yadda yake na dabi'a, kuma a sashi na biyu, an mai da hankali ne akan haske, ya bambanta, wani lokacin ba na halitta ba, ana zaɓi tabarau.
Lokacin zabar hanyar rufewa, mai da hankali kan abubuwan da kuka zaba. Ga masu ƙaunar ɗabi'a da ban mamaki a cikin hoto - ya fi kyau su koma ga balayazh, kuma don nuna ƙarfin hali, ɗabi'un mutane masu ban sha'awa, nuna alama ta gargajiya cikakke ce.
Batu mai mahimmanci! Balayazh akan kyawawan launin gashi mai duhu yana kama da ban sha'awa da ban sha'awa fiye da kan-gashi mai kyau. Amma fashionistas masu launin gashi mai kyau-gashi har ma suna da duhu ga tushen. A cikin lokuta tare da yin alama, zaku iya bambanta tare da inuwa na fenti, don haka duk fure da brunettes ba tare da ƙarin sikelin ba zasu iya samun zaɓi mai kyau.
Nawa ne sabon look
Bayyanar ba duk abin da ke bambanta ragawa da nuna al'ada. Bugu da kari, wannan wata hanya ce mai tsada. Kudin sabon salon yana shafar:
- yawan inuwa da ake amfani da zanen,
- tsawon da yawa gashi,
- daraja da gwaninta na mai yi,
- fim ɗin salon kyakkyawa da matsayinta (Moscow ko wani yanki).
Matsakaicin, farashin sakamakon strands ƙonewa a cikin rana zai biya daga 5-6 dubu rubles don matsakaici kuma ba mai tsayi sosai ba.
Haskakawa na Monophonic yana cikin rukuni na hanyoyin rahusa. Kudinsa ya bambanta tsakanin 1-2 dubu rubles. Abubuwa masu zuwa sun shafe shi:
- adadin fenti da aka yi amfani da shi
- tsawon salon gyara gashi, wanda fasahar zanen ta dogara kan (tare da tsare ko ta hanyar hat na musamman),
- tsabtar salon da salon wasan kwaikwayo, da matsayinta.
Idan ka yanke shawarar yin fenti a gida, a shirye ku ciyar da kudi a kan fenti da kayayyakin inganta (tsare, goge na musamman, tsefe tare da ƙarshen nuna, da dai sauransu). Tabbas, tsarin gida zai kashe kuɗi da yawa fiye da taimakon kwararru.
Abin da yafi wahalar yi a gida
Ga wadanda suka yanke shawara akan matsewar gida, amma ba zasu iya yanke shawara akan zabi (balayazh ko karin haske ba), masana sun bada shawarar zabar na biyu.
Ga mata masu salo tare da gajerun hanyoyin aski, wannan tsari zai kasance mai sauki kuma mara tsari. Yi amfani da hat na musamman tare da ramuka. Kana buƙatar sanya shi a kanka kuma ka cire maɓallin madaurin da ake so tare da ƙugiya, fenti su, lura da duk abubuwan da mai ƙera zanen yake, da kuma jin daɗin sabon salon, mai sanye.
A kan dogon gashi, hanya tana buƙatar gwanin fasaha. A nan hat hat ba dace, zai zama dole a yi aiki tare da tsare. Kowane alamar da aka sa alama tana buƙatar datti kuma a nannade ta a wani tsiri na tsare.
Amma ga rami, ba mai sauki bane. Ba a buƙatar ku kawai don nuna alamun da ake so ba, har ma don cimma nasarar juyawa tsakanin inuwar da aka yi amfani da ita. Hakanan ana ba da matsayi na musamman game da wannan batun don haɗuwa da launuka masu jituwa, zaka iya ƙara makullin haske a fuskar don daidaita m da kuma farfado da kallon. Amma ba kowane mai farawa bane yake yin wannan daidai. Sakamakon haka, kuna gudanar da haɗarin mayar da hankali kan abin da bai dace ba na bayyanar, amma akan aibi (alal misali, nuna ƙararren kushe ko babban yatsu).
Majalisar masana. Idan makasudin ba ku da nasara lalacewa, nemi mashawarci. Dangane da batun nuna launi mai launi ɗaya, irin waɗannan haɗarin ba su da yawa, saboda sauƙi na hanya.
Don nuna alama
Daga cikin fa'idodin fasahar gargajiya, masu gyara gashi da talakawa na zamani sun bambanta masu zuwa:
- Yana da damagearancin lalacewa na curls, wanda za'a iya gyara shi tare da kulawa da gashi mai sauƙi,
- irin wannan hoton a koyaushe yana cikin salo,
- yana wartsakar da fuska, yana sanya shi gani da ƙuruciya
- wanda ya dace da masu haske da duhu curls a kowane zamani,
- daidai boyewa launin toka,
- hanya ce mai sauri da ladabi don jujjuya zuwa gashi,
- sauƙaƙe aiwatarwa yana ba ku damar canza hoto ba tare da taimakon kwararrun a gida ba,
- zaɓi mai inuwa mai yawa yana ba ku damar gwaji tare da hoton kowane lokaci
- baya buƙatar gyara na wata-wata, sabunta zanen ya isa 1 lokaci a cikin watanni 2-3.
Tare da jerin kyawawan halaye masu kyau, hanya kuma tana da rashin amfani:
- Idan sabon hoton bai dace ba ko kuma ya rigaya ya gaji, dole ne ku sake fasalin abubuwan,
- a yayin gyara yana da muhimmanci a zabi abin da aka saƙa a baya,
- ba a yi akan gashi ya raunana ba ta hanyar bushewar da ta gabata, adadi ko daidaitawa,
- ba a ba da shawarar bayan rufewa tare da dyes na halitta (basma, henna), yayin ciki da lactation.
Don balayazha
Profwararru suna da fa'idodi masu zuwa tare da wannan dabarar rufewar:
- launi ya mamaye curls kama mai haske, halitta da marmari,
- Idan kallon ya gaji, ya isa ya yanke hasken ƙare, cikakken zanen gashi ba na tilas bane,
- Za'a iya aiwatar da gyara sau ɗaya a cikin kowane wata shida, tushen da aka sake yin jituwa ya dace da abin da aka halitta,
- glare da aka sanya shi daidai zai iya ɓoye ajizancin fuska da launin toka.
Cons daga cikin dabara:
- ba a yi a kan gajeren aski ba,
- ya fito da ban sha'awa a kan gashi-mai launin gashi mai duhu, shuɗaban fure zai fara buƙatar yanke duhu,
- Ga alama cikakke ne a kan curls fiye da kan madaidaiciyar aski,
- yin gida yana iya zama da wahala, mai yiwuwa ba kyakkyawan sakamako bane.
Mace tana son yin kyan gani, abin ban mamaki da haske a kowane zamani. Haskakawa da balayazh ana ɗauka jagorori ne a cikin zaɓar zaɓi. Kowane ɗayan dabarun da aka ba da shawarar za su ba ku damar kasancewa "saman", amma kar ku manta game da kula da makullan launuka. Mai da hankali kan abinci da sinadarin gashi, na ɗan lokaci, ƙin yin curling da baƙin ƙarfe.
Kada ku ji tsoro don yin gwaji! Muna bayar da dabarun canza launi na gashi:
Bidiyo mai amfani
Canza launuka balayazh a gida.
Alamar gargajiya ta gashi.
Babban bambance-bambance
Da farko, yana da mahimmanci sanin kanka tare da gaskiyar cewa ombre da gradient an gyara fasalin da ke haifar da nasara sakamakon ƙona turare.
Koyaya, har yanzu akwai bambance-bambance tsakanin su, yi la'akari lokacin zabar salon gyara gashi:
- Maganin ombre yana da tasirin rashin lalacewa sosai kamar yadda asalin tushen yaɗu. Don haka, ana iya aiwatar da sauƙin yadda ya kamata daga sautin zuwa wani ko, a taɗi, tare da iyakance mai iyaka. A kowane hali, idan kuna son cimma daidaituwa na inuwa mai kyau, to ya fi kyau ku ba da yardar ku ga hannun maigidan.
- Ombre da gradient ana yin su a cikin canjin yanayin kwance daga launi ɗaya zuwa wani, yana nuna alama da balayazh a cikin matsakaiciyar canji na tsarin launi.
- Hanyar ombre ta yi kama da tarko, kuma balayazh giciye ne tsakanin ombre da nuna alama.
- Balayazh, ya bambanta don yin haske, ba ya ɗaukar ɓarke daban-daban, amma duka.
- Ombre da gradient za'a iya yinsu ta amfani da inuwa mai haske (jan, shuɗi, kore, shuɗi), balayazh da nuna fifiko ba sa karɓar launuka masu haske, suna fifita inuwa ta halitta.
- Lokacin yin zane a cikin salon balayazh ko nuna alama, ana amfani da fenti mai laushi mai yawa launuka masu haske, tare da ombre, fenti yawanci yana da tsayayya sosai tare da kayan haɗin sinadarai masu ƙarfi wanda ba ya tursasa ringlets.
Haskaka gashi
Haskaka gashi wata hanya ce da aka shahara sosai, duk da cewa an daɗe da sanin ta. Masu gyaran gashi na duniya suna ƙoƙarin mamakin mata tare da sabbin samfuran su a cikin wannan fasaha, suna haifar da zaɓin zaɓi mai ban sha'awa. Sabili da haka, yana da mahimmanci a hankali bincika sababbin zaɓuɓɓukan nuna alama mafi kyau don ƙirƙirar ainihin hoton da ake buƙata. Yi la'akari da fasahohin bada fifiko guda uku a cikin 2017:
- Faransanci nunawa majimesh.
- Shatush.
- Balayazh.
Faransanci nunawa majimesh
Faransa nunawa majimesh wani nau'i ne wanda aka fi sani da fifikon alama don farin gashi. An nuna shi ta gaskiyar cewa ba ya yin canje-canje na asali a cikin launi na gashi na gashi, amma haskaka musu sama kadan. Amfani da wannan dabarar, zaku iya cimma tasirin gashi mai ƙonewa a cikin rana, yayin da zai yi kama da na halitta sosai, salon gyaran gashi zai zama cikakke mai ma'ana da bayyanawa, kuma wannan shine babban fa'ida.
Magungunan Faransa waɗanda aka yi amfani da wannan nau'in suna ba da haske sosai suna shafar gashi. Babban hasara na majimesh shine cewa bai dace da launin gashi mai duhu ba.
Faransanci nuna majimesh: kafin da bayan
Matan kyawawa masu duhu tare da gashi mai duhu, wannan fasahar bada haske shine a gare ku. Kuna iya yin motarka ta fara gashi, amma a wannan yanayin, masters suna amfani da samfuran ammonia, kuma wannan yana da cutarwa ga gashi. Har ila yau, a kan kan toshe gashi shima zai yuwu, amma a wannan yanayin akwai iyakance babba, ashe gashi bai wuce 32% na duka ba.
Yin amfani da zanen launuka ya fi shahara da sinadarai, wannan ba abin mamaki bane, tunda zaɓin farko ba ya yin wani lahani, akasin haka, yana ƙarfafawa da kuma dawo da gashi.
Ba kamar ambaton Faransa ba, majimesh shatush yana da sauƙin aiwatarwa a gida idan ba zai yiwu a aiwatar da hanyar a ɗakin ba.
Balayazh dabara, wanda ya zo daga Faransa, yana kara zama tare da mu. Ayyukan da ke fuskantar wannan dabarar ba za su iya yin ta ta yawancin nau'ikan sauran fasahohin ba da fifiko ba. Ya kamata ta mai da hankali kan canje-canjen launi daga duhu zuwa haske. Lallai abin da ta yi haƙuri da shi.
Wannan hanya ta shahara a waccan youngan matan suna son sa, amma kuma ya dace sosai ga matan wasu tsararraki. Asalin gashin gashi, hoto na musamman, sabon abu mai canza launi - ana iya ƙirƙirar wannan duka ta amfani da ƙirar balayazh. Don cimma sakamako mafi kyau, kuna buƙatar tattaunawa tare da maɓallin kuma zaɓi aski da ya dace wanda zai haifar da mafi kyawun sakamako.
Balayazh, ba kamar bushewar al'ada ba, yana ba da gashi damar gani da dabi'a. Wannan ana iya ganin hakan yayin da aka kirkiro wani sauyi mai kyau daga inuwa zuwa wata inuwa mai duhu ko mai haske.
Balayazh: kafin da bayan
Yawancin mata suna ƙare ƙarshen ƙarewa a wata inuwa ta daban, kuma suna barin launi na asali a tushen, yayin da zaku iya ƙirƙirar iyakokin canza launi daban-daban, wanda ke ba da zaɓuɓɓuka masu yawa don canza launi, ɗayansu mace na iya zaɓa. Akwai damar da za a ƙirƙiri hoto mai ƙanƙantar da ƙananan mai ƙarfi. Kuma abin da yake da mahimmanci, fasaha balayazh ya dace har ma da gashin gashi. Gashi mai gashi tare da wannan dabarar yana buƙatar salo na yau da kullun, amma ba kwa buƙatar ziyartar kwararrun kowane wata.
Amma menene banbanci tsakanin balayazha daga sauran fasahohin bada haske?
- Da fari dai, za a iya yin shi na musamman ta kwararru, tunda dabarar tana da wahala sosai kuma tana bukatar ilimi da gogewa.
- Abu na biyu, balayazh ya dace da kowane nau'in gashi.
- Abu na uku, ya fi kama da wata dabara kamar walƙiya fiye da nuna alama, kamar yadda launi ke canzawa daga tushen zuwa ƙarshen.
Daga cikin duk nau'ikan da aka lissafa don ba da fifiko, ya cancanci a ba da alama balayazh, daidaituwarsa na da yawa, zaku iya ƙirƙirar ƙirar kanku ba tare da canza launi na halitta ba. Ba abin mamaki bane cewa ya shahara da mata miliyan. Kyakyawar salon haila tana da ban sha'awa, tana iya sanya shakatawa da sanya mace ta wannan salon da take da gashi kuma ta kasance mai ban sha'awa. Kuma balayazh wani nau'in kariya ne na gashi, wanda shima yana da matukar muhimmanci ga mata.
Menene wannan abin canza launi?
Abin mamaki, amma balayazh hanya ce sananniya don canza launin gashi. Komawa a Faransa na 70s, fashionistas na fuskoki daban-daban (hippies, boho, wasanni) sun fara aiwatar da wannan hanyar zanen. Ba da daɗewa ba, shaharar da balayazh ta lalace, tare da yawancin ƙananan ƙungiyoyi, duk da haka, godiya ga halaye na zamani don tallafawa ɗabi'ar mutum da ɗabi'ar mutum, wannan dabarar ta farfado kuma tana farantawa yara mata da yawa ɗakunan hasashe, amma a lokaci guda suna riƙe dabi'ar halitta.
Haskaka gashin gashi balayazh shine mafi kyawun zaɓi ga waɗancan girlsan matan da ba sa son lalata gashinsu. Ana amfani da fenti a ƙarshen gashi tare da ƙananan raunin goga. Smears ana yin su a tsaye da a kwance - wannan dabarar ba mai haɗari bane. Haskaka balayazh yana sa launi gashi kamar na halitta.
Ana ɗaukar launuka a cikin sautuna da yawa daban-daban da na halitta, saboda wannan, an ƙirƙira bambanci tsakanin tushen da tukwici, har ma da manyan maɓalukai.
Ana aiwatar da canza launi ba da gangan ba, amma ba da gangan ba, ta haka ne ke haifar da haifar da asarar gashi.
Hanyar Balayazh tana buƙatar ƙwararren ƙwararruwa daga mai gyaran gashi, tunda ya zama dole don amfani da fenti a irin wannan yanayin da ba a ganuwa da canjin yanayi. Haskaka wani balayage ana aiwatar dashi tare da tsare da launuka masu zane, ƙananan fentin an yi fentin ƙasa da na sama. Bugu da kari, canjin launi daga duhu zuwa haske (a game da sanya gashi mai duhu) kuma, a musaya, daga haske zuwa duhu lokacin da ya kamata a kiyaye adon ruwan.
Menene banbanci tsakanin balayazh da nuna fifiko?
Dukda cewa balayazh alamace ta nuna alama, ga talakawa, wadannan hanyoyin hanawa suna da bambanci.
Babban bambanci tsakanin nuna balayazh daga dukkan abubuwan da aka saba shine sauyawa madaidaiciya cikin inuwa, iyakokin haske da canza launi tare da kayan canza launi kawai tukwici.
A cikin nuna alama ta gargajiya, an shimfiɗa igiyoyi ko duhu gaba ɗaya gaba ɗayan tsawon, ana amfani da tsare, saboda abin da ake bayyane miƙa mulki. Hakanan, mafi sau da yawa, ana ɗaukar fenti, ya sha bamban da launi na gashi, don bambanci mai kyau. Ba'a amfani dashi don balayage.
Wadanne dabaru ne masu kama da silar balayazh?
Shatush, balayazh, California suna ba da haske - sunaye waɗanda ke tsoratar da girlsan mata da sautin ƙasashen waje. Hanyoyin da aka jera sun bambanta kaɗan da juna, amma har yanzu suna da halaye na kansu.
Mafi kama da sikelin balayazh - nuna alama California. Yayin aiwatarwa, mai gyara gashi baya amfani da tsare-tsare, wanda ke ba da tsari mai zurfi ga mahaɗan. Launuka ana ɗauka launuka 5-7 masu duhu ko haske fiye da na halitta - don ba da gashin ku sakamakon ƙona gashi a cikin rana mai haske (kamar a bakin rairayin bakin teku na California).
Don rufe farkon launin toka, ana ba da shawara ga masu gyaran gashi suyi amfani da sa alama a sanduna. Balayazh ya jimre da irin wannan matsalar, amma zai ɗauki lokaci mai yawa. Lokacin da aka yi amfani da crank, ana amfani da tari kuma ana amfani da launuka na ash wanda suke gaye a wannan kakar, waɗanda ke daidai wajan gashin gashi. Ba'a amfani da tsare tsare don wannan matatar ba, an zaɓi igiyoyin da gangan, kuma ana amfani da zanen ne ba bisa ƙa'ida ba, ya fi dacewa da tukwici. Tabbas, tare da shatusha, ana amfani da tabarau na al'ada waɗanda ke ba da sakamako na ƙona gashi.
Yaya nuna alama balayazh?
Dole ne a wanke kansa ranar kafin zanen. Gashi yana hade sosai da tsawon sa. Yanayin da ake buƙata shine farfajiya, in ba haka ba fenti zai fado ga shreds kuma sakamakon zai fusata yarinyar da mai gyara gashi a fili.
Bayan haka, sai gashi ya fito waje. Don alamar tsagewar gashi, mai gyara gashi na iya amfani da maɗaurin na roba ko aski. Ana amfani da fenti a wuraren da aka zaɓa kuma an lullube shi da tsare. Don sauyawa mai santsi (ko dai kai tsaye nan da nan, ko bayan minti 10-15), fenti tare da tsefe shine, kamar, an ja shi zuwa tushen. Bayan haka, an kulle kayan maye kuma an kiyaye lokacin da ya dace don bushewa.
Za a fallasa farfaɗo na sama na gashi sosai kuma sau da yawa, an yanke ƙananan sashin da aka zaɓa.
Tsawan tsufa an yi sulhu da budurwa, amma yawanci, la'akari da sauƙin sassaucin ra'ayi, yana ɗaukar 2/3 na kai. Tushen ba a tarko ba.
Abvantbuwan amfãni a kan wasu Hanyoyi
- Balayazh shine mafi yawan kayan kwalliya da dacewa a lokacin da ake.
- Kulawa ba ya bambanta da kulawa ta gaba ga gashi mai launi: wanka na yau da kullun, amfani da murhun wuta don gashi mai launi, amfani da abin rufe fuska na musamman sau 1-2 a mako.
- sakamako mai dorewa. Sakamakon gaskiyar cewa canza launin launi daga tushe zuwa ƙarshen ya kasance mai laushi kuma ba ya girgiza, yayin da gashi ke tsiro da baya, babu buƙatar ɗanɗano tushen. Kawai yanayin shi ne cire tsage-tsage cikin lokaci.
- Fa'ida da sarari don hangen nesa. Babu takamaiman tsarin makarancin - kowacce budurwa za ta iya zabi tsari da tsananin kazantar, da kuma wuraren fallasa.
- Kusa da kusanci ga dabi'ar halitta ga asalin wasu hanyoyin lalata.
Menene zai iya lalata sakamakon da ake tsammanin?
Duk da cewa da sauƙin bayyanar asirin, akwai wasu lokuta waɗanda kana buƙatar la'akari da su a matsayin yarinyar da ta yi yunƙurin yiwa kanta kyau, kuma mai aski.
Da fari dai, ya kamata duk wata mace ta tuna cewa tsufa da ta gabata, wanda ya bambanta da asalin tushen sa, na iya rage saurin sarrafa gashi. Kwararrun zai buƙaci cimma daidaituwa ko kuma rage ƙyallen da ta gabata. Sabili da haka, kafin yanke shawara don zuwa mai gyara gashi, tabbatar cewa gashin yana shirye sosai don sabon fallasa.
Abu na biyu, kuna buƙatar fenti gashin ku kawai bayan kun yanke gashinku. Babu ma'ana a cikin bushewa idan kun yanke rabin gashi bayan hakan!
Abu na uku, bisa ga yawancin 'yan mata, nuna balayazh akan gashi mai duhu ya fi ban sha'awa idan inuwa ta zahiri ta bambanta da zane da aka zaɓa ta hanyar sautunan 3-4.
Dangane da kyakkyawa masu launin gashi, bambancin inuwa na iya zama sautikan 1-2 - wannan ya isa sosai don sanya shakatar hoton.
Lokacin zabar launi, baka buƙatar kulawa da sautin da ya bambanta, in ba haka ba abin da ka launi zai yi kama da salon ombre. Balayazh - nuna alama shine mafi halitta da halitta.
Kari akan haka, kada kuyi kokarin maimaita wannan dabarar a gida, in ba haka ba kuna iya fuskantar barazanar ba'a da rashin iyawa.
Wadanne irin salon gyara gashi ne ke tabbatar da kyakkyawa na gashi da aka bushe ta amfani da dabarar balayazh?
Daya daga cikin fa'idodin balayazha shine ingancinsa.
Hannun kullun kullun - ponytail, braids, buns - yi kama sabo ne kuma a lokaci guda ba su rasa ƙarancin su ba. Game da wutsiya (musamman idan tana da tsayi), akwai canjin launi mai kyau, wanda zai sa salon gashi ya bambanta koda da ƙarancin madafan kai.
Duk wani saƙa yana da kyan gani idan an ɗauki kulle launuka daban-daban. Ko da kuna da sihiri ko muhimmi, balayazh na iya jaddada ainihin yankin a cikin salon gyaran gashi da kuke buƙatar nuna musamman (alal misali, fure daga gashi ko curls).
Saƙar gashi da rami sune abokai mafi kyau. A kan tsayayyen taro na gashi, canjin yanayi da canji a inuwar an gano su daidai.
Hakanan Curls suna jaddada daidaitaccen launi mai launi, sanya shi ƙima da gani da haɓaka da yawa na gashi bisa manufa.
Balayazh: misalai daga jan kafet da sake duba 'yan matan talakawa
Ba a tabbatar da shahararren wannan hanyar fasahar ba kawai ta hanyar tattaunawa mai amfani da shi ba a cikin taron mata, har ma ta hanyar salon shahararrun 'yan wasan kwaikwayo, mawaƙa da kuma ƙirar.
Nazarin mutane na yau da kullun a kan manyan shafuka masu kyau akan kyakkyawa da gashi suna ba da shawarar cewa 'yan mata basa tsoron yin gwaji. Ga mafi yawansu, wannan hanyar canza launin ya sanya ya yiwu ya canza bayyanar ba tare da tasiri mai yawa ba ga yawan gashi.
Koyaya, an shawarci 'yan matan da su zaɓi ƙwararru a hankali, in ba haka ba akwai babban haɗarin rashin ƙwarewar sana'a a cikin irin wannan fasaha mai rikitarwa: ƙaura mai tsayi, shawarwari da suka wuce kima, inuwa da aka zaɓa ba daidai ba.
Idan kuna son canzawa, to sai ku nemi mai gyaran gashi tare da kwarewa mai zurfi da sake dubawa mai kyau - kuma tura zuwa sabon salo mai ban mamaki da yanayi mai kyau!