Yi aiki da gashi

Kulawa da dawo da gashi mai lalacewa

Kowace mace tana ƙoƙari don duba kullun, kamar bayan ziyartar salon shakatawa. Kuma kowane salon gyara gashi yana da tasiri akan makullan iska mai zafi, shirye-shiryen salo iri-iri, ban da haka, yanayin yanayi yana barin alamarsu. Kuma yanzu kun riga kun lura da hoto mara kyau. Maƙarancin sun rasa hasken halitta na su, sun zama mara nauyi, brittle da fitina, wato, porous.

Salon gashin gashi akai-akai, ruwa mai wuya, abinci mai daidaitawa na iya sanya gashinku ya zama mara nauyi kuma mai jan baki

Tsarin gashi mai yawa da alamu

Abubuwa masu illa da yawa (yanayin, busawa, bushewa, bushewa) suna haifar da gaskiyar cewa sikeli ya tashi, maɗaukakin ɓangaren ɓauna ya lalace kuma gashi ya zama mai ƙarfi.

Wanke gashin ku da ruwa na karuwar taurin kai, rashin wadatar sunadarai shima yana haifar da rashin illa. Idan gashin yana da ƙarfi, yana ɗaukar ƙura da datti.

Canza irin waɗannan curls na iya zama koyaushe ba abin mamaki ba ne, tunda zane yana shiga cikin wannan gashi da sauri, launin ya zama duhu sosai saboda yawan jijiyar wuya. Amma rina an wanke ta da mayukan wuya kuma da sauri.

Rashin irin wannan gashi yana kawo matsala mai yawa ga uwar gida. Makullai mara nauyi da bushe basu dace da yadda aka nufa ba.

Sanadin Jin Gashi

  • Yawancin kayan bushewa (Duk da cewa kayan zane-zanen fenti na zamani suna da saukin kai kuma suna dauke da bitamin da barin abubuwa, gwajin haske da gwaje-gwajen shaye-shaye suna lalata babban layin gashi kuma yana daskarar da danshi)
  • Tasirin muhalli (Yana da masaniya sosai ga masoya su daina jan hankalinsu, duk da dusar ƙanƙara ko zafin rana, kodayake masana suna yawaita magana game da matsalar mummunan tasirin UV, iska da iska mai sanyi)
  • Ruwa mai tsauri (Ka taɓa yin tunani game da wane irin ruwa kake wanke gashi? Gaskiyar ita ce, ruwa mai wuya a kan lokaci yana haifar da rushewar tsarin gashi kuma yana haifar da lalacewa. A irin waɗannan halayen, ana bada shawarar yin amfani da matattara na musamman waɗanda suke tsabtacewa da kwantar da ruwa.
  • Kurakurai na kulawa (Kyakkyawan gashi shine gashi mai cikakken asali, amma ya kamata kuyi hankali da zaɓin samfuran kulawa .. comarancin kwastomomi na iya canzawa, lalacewa har ma da fitar da gashi .. Yanayin gyara gashi da yawaitar damuwa sosai a cikin gashi wanda aka tara yana sa yana da wahala a kula da abinci na yau da kullun kuma yana haifar da rashin ruwa da cin hanci)
  • Ci gaba da amfani da kayan lantarki (Muna magana ne game da hana baƙin ƙarfe, masu bushewa gashi da bushewar gashi. Lokacin da kuka saba amfani da su, kuna bushe makullin gashi kuma kuna cutar da tsarin. A sakamakon haka, yanke ƙarewa, britileness da porosity ba makawa bane)

Duk waɗannan abubuwan sun saba da yawancin mata. A cikin yanayin rayuwa na zamani, da wuya yayi alfahari da dabi'a, launin gashi mai haske da ƙin bushewa da mai gyara gashi ko ƙarfe. Kullum muna cikin hanzari, don haka muna hanzarta tsarin salo, muna damuwa kuma muna fuskantar mummunan damuwa, saboda haka za mu fenti kan abubuwan da ke tattare da farkon launin toka. Gabaɗaya, akwai bayanai da yawa, amma yadda ake fita daga mummunan da'irar ba koyaushe yake bayyana ba.

Ta yaya wannan ya faru da abin da za a yi

Don magance matsalar matsalar rashin gashi, yakamata mutum ya fahimci tsarin abin da ya faru. Ka yi tunanin ado mai laushi mai laushi mai laushi. Idan aka duba ta hanyar wani microscope, zaku ga cewa sikeli da ke rufe bakin gashi yana matse juna sosai. Wannan ya yi kama da rufaffiyar matattarar fare. Kamar yadda fashewa take da buɗewa, ashe gashi tana ɗagawa ƙarƙashin ikon abubuwan da ba su da kyau. A sakamakon haka, gashi ya zama kamar soso. Suna sauri tara turɓaya, mai da abubuwan sunadarai na kayan kwaskwarima, suna da wahala su taɓo daidai kuma suna kama da marasa lafiya. Idan baku dauki matakan dawo da gashi ba, zaku iya rasa sashin gashi. Tunda akwai dalilai da yawa da ke haifar da rashin gashi, dawowa ya kamata ya zama cikakke, i.e. sun hada da matakai da yawa don magani da kariya daga sake komawa. Komawa cikin wannan yanayin ana iya ɗayan komawa a matsayin zance. Ba za ku iya iyakance kanku ga ɗaya ko ofan watanni na murmurewa mai aiki ba, sannan ku manta da ita kuma ku sake amfani da gashi sosai, kamar yadda yake a da. Dukkanin ayyukan zasu zama a banza kuma nasarorin zasu lalace. Daidai ne, mai ilimin trichologist ya kamata ya kirkiro shirin don warkar da gashi mai lalacewa (watakila tare da halartar wasu kwararru). Idan saboda wasu dalilai ku jinkirta binciken, ɗauki waɗannan matakan cikin sabis:

  • Fitar ciki daga ciki (Wataƙila ba gashi kawai ba, amma sauran alamu za su faɗi tushen matsalar. Rashin bitamin ko kurakurai masu ƙarancin abinci ba ƙaranci ba ne ga yanayin gashi. Sha hanyar bitamin, iyakance yawan amfani da abinci mai yaji da mai ƙima da ƙara ƙarin samfuran-madara ga abincinku, 'ya'yan itatuwa da kayan marmari. Gwada shan 1.5-2 na ruwa mai tsabta kowace rana.)
  • Iyakaita (bushewa gashinku tare da mai gyara gashi ko baƙin ƙarfe ya kamata a rage girmanta. Guji salon salo da ke buƙatar yawan amfani da varnishes da gels, kuma kada ku matse ko damfara gashi.)
  • Kulawa (lokacin dawowa zaiyi tsawo. A matakin farko, zaku iya yanke shi da almakashi mai zafi ko kawai rage tsawon gashi. Gashin gashi da ya lalace yana da kyau a sanya masu aski. A lokacin zabar shamfu, a hankali karanta shawarwari da abubuwan da ke ciki. Lokacin wanke gashi. Tabbas, mafi kyawun sakamako zai fito ne daga jerin samfuran kwararru .. Yi imani da ni, ba don komai bane cewa kamfanoni na kwaskwarima suna kashe biliyoyin bincike da bincike na sabbin mahadi da Hanyoyin kulawa da gashi .. Kada ku manta game da girke-girke na mutane .. Masalacin gida na yau da kullun tare da qwai, giya, zuma, burdock da linseed mai amfani zasu iya zama mai amfani .. Hakanan zaka iya yin infusions na ganye (burdock, string, chamomile, lavender, oak, nettle da sauransu) da kuma shayar da gashi .. Tsarin lamination yana ba da sakamako mai kyau.Ya gudana ne a cikin ɗakunan gyaran gashi, amma kuma yana yiwuwa a gida .. Ana amfani da abun haɗawa na musamman ga gashi tare da tsawon tsawon sa, an kiyaye shi na wani ɗan lokaci kuma a wanke. Sakamakon haka, gashi yana manne da juna, kuma kuna samun m sosai har da curls. Akwai girke-girke da yawa don amfanin gida.)

Don haka, don taƙaita sakamakon matsakaici. Babban abin da ya kamata ka sani shine lafiyar gashinmu ba shi da iyaka. Abu ne mai sauqi ka kawo gashinka cikin matsaloli, amma don murmurewa kana buƙatar samun ƙarfi da haƙuri. Dogayen gashi ba magana ba kwata-kwata. Tare da ingantaccen magani, kula da salon gyara gashinku tabbas zai ci gaba kuma zaiyi mamakin mutane kusa da ƙarfi da haske fiye da sau ɗaya.

Sanadin Jin Dusar Gashi

Mafi sau da yawa, abubuwan da ke haifar da canje-canje a cikin tsarin curls sune:

  • kullun iska mai bushewa,
  • curling tare da curler,
  • mai tauri, shamfu mai cikakken bayani,
  • da amfani da kayayyakin kulawa wadanda basu dace da tsarin hanyoyin ba,
  • rashin kula ko rashin kulawa
  • matsewa akai-akai
  • tsawo tsawon lokaci zuwa iska tare da kai ba rufe cikin matsanancin sanyi ko zafi.

Yadda ake cire porosity na bakin gashi: lura a gida ya dogara da aski

Ka'ida ta asali ga masu mallakin curls shine sanyaya su a koda yaushe, zaku iya aiwatar da aikin kare halittun.

Don kawar da porosity, kuna buƙatar bin ka'idodin tsarin haɗin kai don aiwatar da gyaran gashi.

Abin da ake nufi da amfani dashi don wannan ya dogara da takamaiman yanayin.

  1. Da farko, zai fi kyau a bar amfani da na’urorin da ke shafar iska mai zafi ko zazzabi mai zafi akan jijiyoyi lokacin warkarwa.
  2. Mataki na biyu ya kamata ya zama ziyartar kwararrun masanin ilimin kwantar da hankali ko ilimin trichologist, idan har shari’ar ta rikice. Zasu sami damar ba da shawarwarin da suka dace da kuma tsara hanyoyin musamman don sabunta gashi.
  3. Don lokacin kulawa, kuna buƙatar abinci mai daidaita, tare da yawancin bitamin da ake buƙata ta hanyar curls, ma'adanai da sunadarai. Bugu da kari, a wannan lokacin ya zama dole a yi amfani da ruwa mai tsafta (a kalla lita 2 a rana), wanda zai taimaka wajen kawar da karancin danshi da aka kirkira a jiki.

Bayan kammala hanyoyin kulawa, yakamata a ci gaba da sanya mashin farfadowa don gashi mai mahimmanci, wanda zai hana sabon lalata tsarin.

A wasu halaye, lokacin da igiyoyi suka lalace sosai cewa babu wata hanyar da za a maido da su, zaɓin da za a iya yi shi ne ɗan gajeren aski.

Abin tausayi ne a raba tare da curls, musamman idan sun yi tsawo, amma yanayin yana buƙatar yanke shawara mai tsauri. Amma bayan wani ɗan gajeren lokaci, tonon sililin zai zama mai ƙarfi da haske.

Idan duk abin ba shi da tsoro gaba ɗaya, zaku iya yin aski na aski, wanda zai cire ƙarancin gashi, ya rage tsawon gashi.

Domin kada ya tona asirin gashi lokacin zafi, yana da kyau a yi amfani da curlers (Velcro, boomerangs) ko zaɓi salon gyara gashi bisa braids.

A cikin 'yan shekarun nan, sabuwar hanyar maido da baƙin wuya ta zama tartsatsi - yankan tare da shears. Wannan shine karamin zaɓi na matasa.

Ka'idar ta kamar haka: ƙarƙashin rinjayar almakashi mai zafi gashi yana kama da idan aka sayar da shi, ƙarar tana ɗaukar siffar m. Saboda haka, saboda canjin tsayi, yana yiwuwa har ma daga wuraren da lalatattun abubuwa, haka kuma don guje wa samun ƙananan ƙwayoyin cuta waɗanda ke lalata tsarin a ƙarƙashin sikeli.

Bugu da ƙari, ta hanyar yanke, wanda aka kafa yayin aski na al'ada, abubuwa masu mahimmanci ana wanke su.

Yawancin zaman na yankan zafi a rufe pores, mayar da curls zuwa haske mai kyau na halitta, ba da kwarin gwiwa don haɓaka da haɓaka. Abin mamaki, gashi yana girma har zuwa biyu a girma.

Ana iya yin wannan aski a kan kowane tsayi. A cikin 'yan kwanakin farko bayan hanyar, kulawa da gashi mai lalacewa ta ƙunshi yalwar kyawun yanayi don kada su buɗe.

Kulawa don sanyawa, farin ruwa, curly, curly, matsanancin wuya: masks, shamfu, mai da sauran samfuran dawo da gashi

Dogayen gashi shine nau'in gashi na yau da kullun. Waɗannan sun lalace, ƙararrawa marasa lafiya waɗanda ke buƙatar kulawa da kulawa na musamman.

Don lokacin dawowa, yana da kyau mutum yayi watsi da hulɗa da gashi tare da iska mai zafi da saman zafi, tunda kawai suna cutar da yanayin.

Dole ne a kula da gashi mai lalacewa, saboda bushewa ne da bushewa. Irin wannan kulawa ita ce amfani da abin rufe fuska, abin rufe fuska, kayan yaji da mai mai daɗi.

Abun da aka rufe don abin rufe fuska daidai yake da wanda aka yanka. Ya ƙunshi sunadaran da ake buƙata don hydration da murmurewa.

Kulawa da gashin gashi a gida yana da sauki a yi, zaku iya shirya abin rufe fuska.

Yolk, 100 g. gauraya kefir da dropsan zub da mai na burdock, mai ɗumi a cikin ruwan wanka sannan a shafa shafaffun a hankali a fata, sannan a shafa wa maɗaurin.

Sanya hat daskararren filastik a kanka, kunsa shi da abin ɗamara ko tawul ka riƙe tsawon awa ɗaya. Sannan ki shafa gashinki sosai. Zaki iya diba wani cokali na zuma a cikin kayan.

Irin wannan abun da ake ciki zai amfana gashi kawai. Kulawa da tsananin gashin gashi na bukatar irin wannan tsarin kuma karin hakuri.

Kulawar da ta dace, yin amfani da abin rufe fuska zai taimaka wajen dawo da gashi zuwa rayuwa.

Idan baku so ku dafa masakai da kanku ba, zaku iya siyan masks da aka shirya da kuma amfani dasu ga mayuka a kalla sau biyu zuwa uku a mako, ko kuma amfani da shamfu don gashi mai kauri. Sannan gashinku zai zama siliki, mai santsi da biyayya.

Sanadin Rashin Gashi

An yarda dashi gabaɗayan cewa porosity shine damar sel don ɗauka da riƙe danshi. A yadda aka saba, gashi ya ƙunshi ƙwayoyin farantin m-katako ko kayan yanka waɗanda ke hana sakamakon kowane abubuwa. Lokacin da porosity ya faru, sun daina tura ruwa, curls sun zama maras kyau kuma suna toshi, kuma bushewa mai ƙarfi ta bayyana. Matsalar na iya zama a cikin haihuwar haihuwa kuma an watsa ta a matakin gado, amma an sami isasshen gashi ya fi zama ruwan dare.

Ya bayyana saboda dalilai masu zuwa:

  • amfani da saurin saurin zazzagewa da kuma hanyoyin sarrafa sinadarai,
  • wanka na yau da kullun a cikin ruwa mai wuya,
  • amfani da ƙarancin kulawa da kayan kwalliya na ado,
  • mara kyau da kuma wanda bai bi ka'ida ko doka ba kulawa da strands,
  • matsanancin yanayin yanayin zafi - tsawan lokaci da yawan fuskantar sararin rana ko iska,
  • rashin daidaitaccen tsarin abinci, rashin bitamin da abubuwan gina jiki a cikin abincin yau da kullun.

Rosarancin gashi ba ya faruwa nan da nan - wannan tsari ne mai tsayi, kamar yadda tsarin salula ya canza. Bayyanar hydrophobicity shine mafi sauki don ganowa yayin kulawa ta yau da kullun - gashi mai lalacewa baya haɗu da kyau, sau da yawa yana rikicewa, kuma zaku iya jin ɗan ƙara wuya lokacin da aka taɓa shi da yatsunsu.

Hakanan zaku iya sha'awar bayani game da yadda nuna fifiko akan gashin gashi yake a cikin hoto.

A bidiyon - cikakken bayanin matsalar:

An bambanta digiri na uku na gashin gashi dangane da yanayin abun da ke ciki. Alamun waje na matsalar suna bayyana ne kawai a cikin digiri na uku, wanda ake kira "gashin hydrophilic."

Yadda ake kulawa

Akwai hanyoyi da yawa don dawo da tsari da yanayin gashi. Da farko dai, kuna buƙatar barin amfani da na'urori masu salo masu tayar da hankali da kayan kwalliya masu ƙarancin gaske. Yana da matuƙar mahimmanci don aiwatar da hanyoyin maidowa da zaɓi samfuran kulawa mafi kyau. An ba da shawarar neman shawarar mai ilimin trichologist ko cosmetologist don haɓaka tsarin aikin mutum yayi la'akari da halayen ku. Bugu da ƙari, kuna buƙatar kula da daidaitaccen abinci da ƙara yawan abin sha don kowace rana.

Don yin aiki tare da gashin gashi, yana da kyau a yi amfani da nau'ikan shamfu. Wani samfurin tsaka tsaki na acidity ya fi dacewa da kulawa ta yau da kullun da wanke gashi yau da kullun. Don tsarkake zurfin fatar kan mutum da kuma kawar da sikeli, ana bada shawara don wanke gashinku sau da yawa a mako tare da samfurin alkaline (pH mafi girma 7).

Dole ne a wanke wanka da ruwa kawai a zazzabi mai ƙoshin lafiya don hana haɗari mara amfani ga tsarin curls. A ƙarshen, yana da kyau a matse abin wuya tare da ruwa mai sanyi don ƙarin sassauƙa da sikeli. Wajibi ne a yi amfani da ririri ko balm bayan an yi wanka don ba da gashinku da taushi.

Lokacin zabar sabulun wanka don gashi mai kyau, yana da kyau ku zaɓi shamfu masu haske waɗanda ba su da silicones kuma masu ƙarancin sihiri. Kasancewarsu za'a iya ƙaddara su ta hanyar alamar a cikin abun da ke ciki, a cikin samfuran kulawa mai inganci bai kamata akwai alamun STS ko ƙirar ALS ba.

Dawo da tsarin gashi kuma cire babban porosity za'a iya yi a gida ta hanyar amfani da masks. Tasirin hanyar gaba ɗaya ya dogara da tsari da daidaito, saboda haka yana da kyau a yi amfani da abin rufe fuska aƙalla sau 1-2 a mako.Wasu girke-girke don masks masu sauƙi a kan lalata gashi:

    Maski. 1auki cokali 1 na zaitun, man zaitun da man kwakwa, haɗa da junan ku da ɗan ɗumi dumin a cikin wanka. Aiwatar da gashi a duk tsawon lokacin, sannan a goge sosai bayan mintuna 45,

Mahimman mai na taimaka wajan inganta aikin masks na gida. Don aikace-aikace ɗaya, kawai ƙara dropsan saukad da. Kari akan haka, aikin hanyar yana inganta idan kun rufe kanku da rigar filastik kuma bugu da insuari yana rufe shi.

Yin amfani da mai na asali ko mai tushe hanya ce mai kyau don magance lalata gashi. Ana iya ƙara su zuwa cikin shamfu don amfanin yau da kullun, ana shafa su ga gashi tare da tafin hannunka ko kuma a yi amfani da su a matsayin wani ɓangaren maganin ƙanshi. Mafi sau da yawa, ana amfani da waɗannan kudade don curls a cikin abun haɗin masks na gida. Ya kamata a ɗauka cewa wasu mayukan zahiri na iya wanke dusar gashi, don haka ya kamata a shafa su da taka tsantsan ga launuka masu launin.

Mafi amfani ga gashi mai lalacewa sune zaitun, kwakwa da hemp. Bugu da kari, kwayar alkama, avocado da camellia oil ana amfani dasu sosai.

A bu mai kyau amfani da mayukan shafawa mai sanyi. Duk da babban farashi, suna da amfani musamman ga gashi kuma suna ɗauke da abinci mai yawa.

Bushewa

Rage-bushe akai-akai da kuma amfani da matsananciyar damuwa mai daurewa da mummunan tasiri kan tsarin gashi. Koda dyes mai inganci yakan zana danshi kuma yana lalata babbar hanyar sel. Lokacin da rashin ƙarfi ya bayyana, yana da kyau a ƙi zubar da hankali, tunda wannan zai ƙara cutar da matsala, saboda yawan hydrophobicity sakamakon aikin zai zama kaɗan.

Idan matsi ya zama dole, ana bada shawarar amfani da mafi kyawun mahaɗan halitta, alal misali, henna. Don cimma sakamako mai ganuwa daga yin amfani da irin wannan kayan aiki, hanyoyin da yawa sun zama dole, duk da haka, fenti na asali mai inganci na taimaka wajan dawo da yanayin ɓarnar. Don zaɓar kayan aiki mai kyau, yana da kyau a nemi shawarar likitan kwalliya.

Hairstyle yana taimakawa haɓaka bayyanar da sauƙaƙe hanyar don kula da gashi. Mafi yawan amfani sune asarar matsatsi na matsakaiciyar matsakaici wanda ke ƙara yawa da sauƙaƙa salo. A cikin 'yan shekarun nan, hanyar aski mai ƙoshin gashi sau da yawa ana amfani da ita don magance lalata gashi. Wannan yana ba kawai damar ba da tsawon lokacin da ake buƙata ba, har ma don fitar da wuraren da aka lalace, haka kuma rage ɓangaren ɓangaren nasihu ta hanyar zamewa. Bayan aikin, yana da kyau a ƙara yin amfani da daskararru, haka kuma a hankali ana taushi curls da mai ko balm bayan wanka.

Idan saboda wasu dalilai babu yiwuwar ko sha'awar canza salon gashi, tsawon lokacin dukkan hanyoyin zaku iya kwantar da amarya ko datse gashinku tare da yawon shakatawa. Kar a ɗaure igiyoyinsu da ƙarfi don guje wa ƙarin fallasawa.

Yadda ake yin santsi

Samun daidaito shine babban burin kula da rashin lafiyar gashi. Don cimma nasarar bayyane mai dawwamamme, ya kamata a lura da shawarwari masu zuwa:

  • don zaɓar samfuran ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun kulawa, yi amfani da balm da kullun bayan an wanke,
  • yin amfani da masks hanya ce ta wajibi. Tsarin mai ya fi dacewa da wannan dalilin.
  • Yana da kyau a ƙi ko iyakance amfani da na'urori masu salo - masu bushe gashi, ƙarfe da madaidaiciya,
  • daidaita abinci mai gina jiki ta hanyar hada da 'ya'yan itatuwa da kayan marmari da yawa a cikin abincin yau da kullun ku, kuma ku ɗauki bitamin masu rikitarwa,
  • Tsarin salon - ɗaya daga cikin ingantattun hanyoyin magance. Daga cikin su, mafi amfani shine lamination da keratin daidaitawa, da kuma amfani da magani don gashi,
  • yakamata a kiyaye gashi daga tasirin yanayi - sa hula, sanya abubuwan kariya,
  • zabi mafi askin aski, watsar da maɗaukakan roba, gararam da saƙa da yawa.

Za'a iya maye gurbin gyaran gashi na Salon gaba daya tare da tsarin gida. Don wannan, abin rufe fuska na mashin da keɓaɓɓen amfani da balm na iya zama dace.

Rashin lafiyar gashi babbar matsala ce da ke buƙatar inganci da kulawa na yau da kullun. Tsarin lalacewa na curls na iya zama na al'ada ko wanda aka samo shi, amma ba tare da la'akari da dalilai ba, akwai ingantattun hanyoyin magani. Don yin wannan, kuna buƙatar zaɓar samfuran inganci masu inganci da dacewa, daidaita abinci mai gina jiki kuma ziyarci kullun salon, saboda kawai a can ne zasu iya ba da taimakon ƙwararru.

Alamar lalacewa

Za'a iya bambanta gashi mai kyau daga al'ada ta irin waɗannan alamun:

  • strands ya tsage kuma ya karye, ya bushe ya yi wahala ga taɓawa,
  • bayan an rufe, da curls zama maras nauyi da gaggautsa,
  • gashi yana da alamar rudewa: makullin ya fara lankwashewa kuma ya tsaya a fuskoki daban-daban,
  • salon gyara gashi, yana zama disheveled,
  • tsarin shigarwa ya fi rikitarwa fiye da da
  • koda bayan ziyartar aski, aski yana kama da mummuna, yana da wuya a iya haɗawa da ɗaukar igiyoyi,
  • bude sikeli a kan gashi ya fara zama dunƙule da ƙura, danshi, ragowar kayan kwaskwarima, wanda ke haifar da saurin gurɓatar maɓallin.

Kula da manyan igiyoyi

Kulawar da ta dace don gashin gashi ya kamata ya haɗa da sharudda masu zuwa:

  • Wanke gashinku kawai da ruwa mai laushi (yana da kyau a kare shi kafin hakan) kuma kada ku ci mutuncin hanyoyin ruwan. Bayan an wanke balm ɗin, dole ne a ringa yin amfani da ringlets da ruwa mai sanyi.
  • Gaba ɗaya cire amfani da shamfu tare da sulfates, saboda suna iya cutar da kullun curls mai lalacewa. Kyakkyawan zaɓi shine shamfu mai inganci na yara ko ƙwararrun ƙwararrun samfurori masu lafiya.
  • Bayan shamfu, koyaushe amfani da mask mai kulawa, balm ko kwandishana.
  • Don ɗan lokaci, ƙyale na'urar bushewar gashi, baƙin ƙarfe, baƙin ƙarfe, kuma yana da kyau kar a fasa da tabo.
  • Koyaushe sanya hat a cikin iska da sanyi, kuma amfani da laima a lokacin ruwan sama.
  • Lokacin zabar fenti, koyaushe kula da gaskiyar cewa babu ammoniya a ciki. A irin wannan yanayin, yana da kyau a zaɓi tint balm.
  • Akalla sau 2 a mako, amfani da balm, fesa tare da sunadarai ko amfani da wani abin rufe fuska mai gina jiki da aka yi a gida.
  • Don inganta gashin gashi, yana da kyau a kurkura su da apple cider vinegar bayani sau ɗaya a mako.
  • A cikin yanayin da kuka ci gaba, zaku iya samun cikakken magani a cikin salon shakatawa.

Salon jiyya

Ana lalata gashi a cikin salon ta amfani da hanyoyin kamar gyaran keratin, sanya ƙwaya tare da kariyar siliki, yin aski tare da almakashi mai ɗumi da kuma sanya balbal da masarufi daban-daban. Kafin kowane tsari, dole ne ka tabbata cewa yana da lafiya. Yakamata samfuran kulawa basu da abubuwan illa masu guba, yakamata su kasance masu tsabtace muhalli da kuma masana kimiyyar cututtukan fata. Abin baƙin ciki, ba kowane salon kayan ado ba ne zai iya samar maka wannan duka. Sabili da haka, muna baka shawara da ka kula da sakin layi na gaba.

Kulawar gida

Tunda ba kowace yarinya bace zata iya biyan hanyoyin tsada, abu ne mai yuwuwa don aiwatar da maganin gida. Mutanen da ke yin jiyya da kyau a cikin salon kuma za a iya bi da su ta hanyar hanyoyin da aka fasalta a ƙasa don haɓaka tasirin kulawar salon. Don dawo da kyakkyawar bayyananniyar gashi ga lalacewa, kuna buƙatar bin irin waɗannan nasihun:

  • Don sarrafa abincin. Yi bita cikin menu kuma ka haɗa da ƙarin kayan lambu, 'ya'yan itatuwa, ganye. Saboda isasshen adadin bitamin da ma'adanai a cikin jiki, an daidaita hanyoyin haɓaka, wanda ke shafar lafiyar gashi.
  • Yi kawai aski masu sauki waɗanda ba sa buƙatar dogon curls da salo.
  • Yi amfani da kayan ado na ganye akai-akai, warin mai warkarwa da masks na gida a kan igiyoyi.

Nasihu kafin amfani da kayayyakin gida:

  • Dole ne a haɗu da kayan masarufi kafin amfani da shi kuma a kulle su na kimanin awa ɗaya.
  • Karku ajiye abubuwa masu hade, tunda tasirin warkarwarsu ya ɓace bayan ɗan lokaci.
  • Kulawa zai zama yafi tasiri idan kayi amfani da mahimmanci da mai na asali tare da samfuran da ke inganta tsarin gashi.
  • Ana buƙatar wanke magungunan gida tare da shamfu ko balm, kuma strands suna buƙatar bushewa ta hanyar da ta dace.

Yi ƙoƙarin yin ɗaya daga cikin mafi kyawun mashin gyaran gashi. Don yin wannan, a cikin gilashin kwano, haxa cokali ɗaya na zaitun, kwakwa da mangan argan, bayan wannan ruwan da aka haifar yana ɗan ɗanɗano zafi a cikin wanka na ruwa. Ana amfani da mask ɗin a hankali a kowane yanki tare da buroshi. Kuna buƙatar kunsa kai a cikin tawul, ci gaba da mask din kusan awa ɗaya. Sannan a shafa tare da shamfu. Ta amfani da wannan abin rufe fuska, zaku iya warkar da porosity na gashi da sauri.

Menene saurin gashi?

Hairstabilar gyara gashi kyakkyawa sashe ce ta hoton mace mai kyakkyawan fata. Koyaya, gashi ba koyaushe ne amintacce ga yin zane-zane ba, bushe-bushe, da sauran hanyoyin ba. Sau da yawa dalilin wannan shine kasancewar pores a cikin gashi. Ganye ba zai iya mamakin mai irin wannan gashin ba: launin launi mai yuwuwa shine "gashin kansa" kuma inuwa ta fi gamsuwa da yadda ake tsammani. Koyaya, ana wanke pain ɗin da zaran an shafa.

Me yasa gashi zai iya zama iska?

Ana iya ɗaukar ma'anar “gashi mai lalacewa” a zahiri. Lokacin da aka fallasa abubuwa daban-daban masu tayar da hankali, "ɗagawa" na sikeli na gashi yana faruwa, sakamakon abin da yasa ake yin pores. Masu mallakin gashi mai ƙyalli su rage rawanin zafi, busassun busassun kayan bushewa, canza launi tare da dyes mai saurin fitarwa da salo.

Buɗaɗɗun pores suna iya ɗaukar turɓaya, datti da abubuwa masu lahani. Irin waɗannan abubuwan haɓaka suna shiga cikin zurfin cikin tsarin gashi, saboda abin da suke bushewa, ƙonewa, rasa luster da bayyananniyar yanayin. Yakamata gashi ya zama na roba, mai jurewa, santsi, kyakkyawa yatsan. Poaukaka masu kama da marasa rai da marasa rai.

Abincin da bai daidaita ba, wanda jikinsa yake karancin furotin, na iya tayar da samuwar “ramuka” na musamman a cikin gashi. Hakanan, wanke gashi tare da ruwa mai wuya na iya zama sanadin.

Kulawar Gashi mai yawa

Dace da cikakkiyar kulawa sosai ga gashi mai lalacewa dole ne. Da farko dai, suna bukatar magani. Tryoƙarin yi ba tare da bushewa ba tare da kullun mai gashi ba, salo da faranti da baƙin ƙarfe, saboda tasirin yanayin zafi da iska mai zafi suna ƙara matsalar, suna haifar da bushewa da bushewa da yawa. Inganci don lura da gashi mai lalacewa zai kasance kuma an sanya masks akan asalin whey.

Don neman magani, balbal da kwanduna daban-daban sun dace. Suna ciyar da gashi mai lalacewa tare da abubuwa masu amfani, suna sa farfaɗinta su zama da laushi. Idan za ta yiwu, yi amfani da samfuran gyaran masana.

Yanke gashi mai yawa

Idan gashi ya yi rauni sosai kuma ya lalace kuma ya bushe da masu bushewa, curls da sauran hanyoyin, dole ne ku yanke shi don ba shi kyakkyawa. Tabbas, abin tausayi ne a yanka dogayen wuya, amma yana da ƙima, tunda daga tushe za su fara ƙaruwa da koshin lafiya. Idan mai wannan irin gashi ba ya son yanke su da yawa, zaku iya taƙaita strands kaɗan. A cikin waɗannan halaye, matakan aski masu dacewa sun dace, wanda ke rage ƙima da yawaitar gashi da sauƙaƙe kulawa da ita.

Akwai wata hanya da yankan tare da almakashi mai zafi, wanda zai iya zuwa da amfani ga mai shi mai gashi mai gashi. A ƙarƙashin rinjayar abubuwa masu illa iri iri, ƙarshen gashi ya tsage, kuma dole ne a yanke su. Askin aski mai zafi “masu siyarwa” irin waɗannan nasihun, suna sa su zama kamar ɗabi'a, kamar yadda yakamata su kasance ta yanayi. Bugu da ƙari, zaku iya amfani da sabis na gyaran gashi na keratin, wanda aka bayar a cikin salon kayan ado.

Mask don lura da gashin gashi

• yolks kwai - 2 inji mai kwakwalwa.,
• kefir - 100 ml,
• burdock oil - 30 ml.

Muna haɗuwa da kayan haɗin tare da juna, yayin da zasu kasance cikin zazzabi a ɗakin daki, ko yin zafi-kefir kaɗan.
An cakuda cakuda cikin fatar, a rarraba ta cikin gashi, sannan a sa hat hula. A saman polyethylene, ya kamata ku kunshe da kanku tare da tawul mai bushe. Dole a bar mashin don yin aiki na mintuna 20 zuwa 30, sannan sai a matse kuma a bar gashi ya mutu a hanya.

Girma gashi: canza tsarin kulawa

Kyawawan lafiya masu lafiya curls shine mafarin dukkan ma'abota adalci. Amma wani lokacin gyaran gashi yana ba su matsala sosai, musamman idan gashin yana da ƙarfi. Za mu yi ƙoƙari mu sami yau don amsa tambaya game da yadda ake yin gashi mai laushi.

A cikin gashi mai lafiya, flakes flakes sun dace da juna tare.

Canza tsarin kulawa

Abubuwan haɗin katako na asali sune kyakkyawan zaɓi don kulawa da brittle da bushe gashi.

Mafi yawan lokuta, yin tunani game da yadda za a mayar da mummunan gashi, za mu koya cewa ya isa ya canza tsarin kula da su.

Saurari shawarwarinmu masu zuwa kuma gwada:

  1. Karka yi amfani da baƙin ƙarfe da toshiya domin kwanciya, a cikin matsanancin yanayi, yi amfani da na'urori na musamman tare da tourmaline ko yumbu mai rufi jirgin sama na aiki,
  2. tabbatar da amfani da kariya ta zazzabi yayin kwanciya a cikin yanayin zafi,
  3. ƙin karɓar aski wanda aka fi so har tsawon lokacin magani, tunda tare da wannan hanyar aski, gashi ya fi rarrabu,
  4. kar a magance rigar makullai,
  5. yanka ƙarshen curls akalla sau ɗaya a wata,
  6. don amfani a cikin kula da curls kawai ingantattun combs waɗanda aka yi da itace da goge-goge tare da gurnatattun abubuwa na halitta,
  7. amfani da man gashi
  8. zabi wani shamfu mai sana'a don gashin gashi, balm, fesa,
  9. yi masks na yau da kullun,
  10. daidaita abinci, rage cin abinci, soyayyen abinci, gishirin abinci, da kokarin matse abincin, gasa abinci, cin 'ya'yan itatuwa da kayan marmari,
  11. kar a manta da shan giyar bitamin a darussan,
  12. a cikin hunturu, sa hular dumi; a lokacin bazara, ɓoye kanka daga hasken rana kai tsaye.

Mpwararrun shamfu da abin rufe fuska don gashi mai lalacewa - sake dawo da kwayar halitta daga Belita-Vitex.

Dalilai na bayyanar gashin gashi

Hairaƙƙarfan gashi yana bayyana wanda ya keta tsarin tsarinsu. Yawancin lokaci wannan gashi yana fitowa ne daga haihuwa, galibi yana mallakar dukiya.

Gashi yana da tsari mai yawa. Fushinta na sama na sama (cuticle) yana aikin aikin kariya. Ya ƙunshi yadudduka da yawa na ƙwayoyin flake, lokacin duk waɗannan flakes suna daɗaɗaɗaɗa saboda fim na musamman na man shafawa, saboda wanda gashi ya zama mai haske da siliki. Amma idan akwai wani mummunan illa, wannan fim ɗin kariya ce wacce take ɗaukar bugu na farko, lokacin da ta lalace, ƙwanƙwaran flakes ta kashe kuma ta tashi, hakanan ya keta tsarin gashi kuma buɗe “pores”. Gashi yana rasa ƙarfinsa don riƙe danshi, ya bushe, ya zama mara nauyi kuma yana jan baki.

Mashin gashi mai laushi tare da avocado da kwakwa

• cikakkiyar 'ya'yan itace avocado - 1 pc.,
• Man zaitun - 2 - 3 tbsp. l.,
• man kwakwa - 2 - 3 tbsp. l

Avocados dole ne a peeled da mashed har sai an sami isasshen slurry. Man kwakwa yana da zafi, sannan a gauraya shi da garin avocado da man zaitun.

Ana amfani da mask din don fatar kan mutum da gashi, bayan ya rarraba su cikin bakin wuya. Dole a lullube kanshi da rufe shi.Na rabin sa'a mashin ya kasance a kan gashi, to, dole ne a share ragowar ruwan da ruwan yake gudana. A ƙarshen tsarin - wanke gashi kamar yadda kuka saba.

Masai don gashi mai yawa tare da alkama mai sa kwaya

• ruwan 'ya'yan lemun tsami - 1 tbsp. l.,
• skim madara ko cream - 1 tbsp. l.,
• alkama mai ƙwaya mai saurin alkama - 2 - 3 tbsp. l

Za'a iya siyan alkama na alkama a kowane kantin magani.
Rub da cakuda a cikin tushen kuma rarraba ta hanyar gashi. Saka hat ɗin filastik kuma kunsa tawul. Jiƙa don sa'a ɗaya, sannan a kurkura da ruwa ta amfani da shamfu masu sana'a.

Yaya za a kula da gashin gashi da kuma kula da su yadda ya kamata?

Zai yuwu, har ma ya zama dole, don kayar da masu saukin kai, amma saboda wannan yana iya ƙoƙari da haƙuri, saboda sakamakon ba zai zama nan da nan ba. Yana da muhimmanci a kusanci da mafita matsalar, anan akwai ka'idodi da yawa don dacewar gashin lalacewa:

  • Lokacin wanke gashi, yi amfani da ruwa mai laushi. Bayan wanka, yana da amfani a goge gashi tare da kayan ƙoshin ganye,
  • Tuntuɓi ƙwararren mai gyara gashi ko masanin ilimin kwaskwarima wanda zai iya ba da shawarar ingantaccen kula da kayan kwalliya (shamfu, baƙon balms, masks),
  • A lokacin jiyya, yana da kyau a ƙi yin amfani da na'urar bushewar gashi, baƙin ƙarfe. Idan ba za a iya guje wa wannan ba, to kafin a yi amfani da shi, dole ne a kula da gashin ta da wani feshin kariya mai zafi. Hakanan ya kamata ku manta game da mousses da foams don salo,
  • Zai fi kyau a jinkirtar da hanyoyin da ake shafawa da bushewar har sai gashi an komar da gashi gabaɗaya, ko kuma ya zama dole, zaɓi fenti wanda ba ya da sinadarin ammoniya ko ƙamshin shamfu,
  • Zai zama da amfani a yi amfani da masarar farfadowa da wadatarwa, duka na musamman da kuma wanda aka shirya shi bisa tushen kayan masarufi, da mai,
  • Yana da mahimmanci kula da tsarin abincinku a duk lokacin kulawa, yi ƙoƙarin ƙara yawan ƙwayoyin bitamin (bitamin na rukuni B da A suna da amfani ga gashi), rage adadin abincin takarce (soyayyen, yaji). Yakamata kuma kula da yawan tsarkakakken ruwa, yakamata ya zama akalla lita 2 a rana, don dawo da ma'aunin ruwa na jiki,
  • Idan za ta yiwu, za a iya yin tsarin biolamination a cikin ɗakin. Ta hanyar amfani da gashin gashi na musamman, an rufe ƙarshen tsage, ma'aunin gashi yana glued tare. Bayan shi, gashi yana zama mafi biyayya da sauƙi ga salo.

Kalli bidiyo akan yadda ake kulawa da gashi mai lalacewa

Ko da bayan dawo da gashi, wanda ya isa ya manta da kulawar da ta dace dasu: kar kuyi amfani da komputa mai wuyar gaske (duba yadda zaku zabi madaidaiciyar tsefe kuma ku tattara gashinku anan), a cikin hunturu, a cikin tsananin sanyi, sanya hat, kada kuyi amfani da bushewar gashi da zafi sosai kuma kuyi amfani da masaki dukda cewa sau daya a mako. Idan kun bi waɗannan ka'idodi masu sauƙi, gashin kanku na marmari zai gode muku.

Yaya za a kiyaye kyakkyawa da salon gyara gashi?

Ba kowace budurwa ba ce amintacciya daga bayyanar porosity, don haka ya kamata ka bi wata takamaiman dokoki:

  • Kula da gyaran gashi yadda yakamata (yi wanka da kullun tare da sabulu mai tsafta, yi amfani da kayan kariya).
  • Guji tsawan lokacin bayyani ga zafin rana.
  • Karku yi amfani da launuka masu inganci da shirye-shiryen tinting.
  • Karku manta da kayayyakin salo.
  • Kada a bijirar da ita curls zuwa maganin zafin rana akai-akai.
  • Yi amfani kawai da tsefe mai gamsarwa waɗanda aka yi da kayan abubuwan halitta.

Wadannan shawarwari masu sauki amma masu tasiri zasu taimaka wajen magance rashin gashi. Ka tuna cewa mutumin da ke kula da lafiyarsa ne kawai zai iya yin kyan gani da kyan gani.