Nasihu Masu Amfani

Yadda za a zabi madaidaicin gashin gashi

Kowane mace tana lura da lafiya da kyawun gashinta. Kawai tare da wannan haɗin ne uwargidan ta yi kyan gani da kwarjini. Ta hanyar dabi'a, ba kowa bane ake bashi lokacin farin ciki da siliki. Sabili da haka, don kula da su a cikin tsari mai kyau, ana amfani da duk hanyoyin.

Yana da mahimmanci a zabi madaidaicin tsefe

Fasali na zabar tsefe gashi

Babban daga cikinsu shine hadawa. Yana da mahimmanci don aiwatar da tsari akai-akai kuma tare da kayan aiki da ya dace. Oye gashi tare da haɗuwa mara kyau, har ma waɗancan curls waɗanda ake kula da su koyaushe tare da taimakon kayan kwalliya: shamfu, masks da balbal ɗin ba za su kasance lafiya ba. Sabili da haka, kuna buƙatar zaɓar cikakkiyar sikelin ta. A cikin tsarin zaɓi, yana da daraja kula da matakin ƙirar wutar lantarki, yana da mahimmanci cewa zaɓin maganin rigakafi don gashi.

Abubuwan tsefe na da mahimmanci

Daga abin da kayan aikin kayan aiki ke yi da abin da masana'antun da suka ci gaba ke bayarwa, za mu yi la'akari dalla dalla.

Zabi madaidaitan kayan aiki kayan aiki

Maƙeran suna ba da hawan gashi da aka yi da itace, filastik, yumbu, ƙarfe da sauran su.

Gashi gashi tare da bristles na karfe

Kowannensu yana da fa'ida da rashin jin daɗi kuma an tsara shi don dalilai daban-daban.

Irin wannan kayan aiki yana cikin layin ƙwararru. Farashinsa ya fi na analogues tare da rigar mutum. Sau da yawa ana amfani da goge naman alade. A yayin aiwatarwa, ƙarshen gashi bai rabu ba, kuma gashin kan bai ji rauni ba. Matsayi na aiki yana da ƙasa, wanda ke nuna babban sakamako na antistatic. Kari akan haka, kayan aikin wannan shirin daidai bakin zaren suke.

  • Itace na halitta

Ganyen itace na asali

Anyi amfani da goge na katako tun zamanin da. Suna da kyau saboda basa shiga cikin kayan kula da gashi. Kayan aiki da aka yi da kudan zuma ko birch yana da kyau don amfani da balms da masks, ƙari, suna ba da gudummawa ga sakin abubuwan gina jiki. Sanya riguna a cikin tsari tare da irin wannan goga, ba za ku taɓa dandruff ba. Oak yana da mafi kyawun maganin antistatic, amma juniper yana kawar da damuwa.

Shawara! Idan kuna buƙatar maganin rigakafi don gashi, zaɓi itacen varnished.

Filastik tsefe

Idan muka yi la’akari da fa'idodin combs na filastik, to za mu iya bayyana lafiyar tsabtataccen matakin tsabta.

Lowarancin farashi na tsefe na filastik na ɗaya daga cikin fa'idodin sa

Suna da sauƙin wankewa da tsayayya da masu lalata. Don waɗannan halayen suna da ƙauna ta hanyar gashi. Koyaya, matakin antistatic sakamako ba ya nan ko an rage shi, don haka ba a ba su shawarar ci gaba da amfani ba.

Nau'in Comb

Kamfanoni masu tasowa suna haɓaka sabbin haɗarin kayan. Yanzu akwai sabon samfurin da aka yi da filastik da silicone, kodayake galibi ana kiransu silicone. Wani fasali na kayan aiki shine launi - launin ruwan kasa mai haske, kusan kirim. Su masu dorewa ne kuma suna da babban tasirin antistatic. Bugu da kari, silicone combs don daidaita gashi suna da sauƙin tsabta.

Karfe tsefe

Wannan nau'in kayan aiki ne wanda aka fi sani. Fiye da 80% na 'yan mata suna amfani dasu don kula da gashi. Tana iya jurewa da sauƙaƙe curls kuma a zahiri ba shi da wata ƙima. Koyaya, masanan masana'antar kyakkyawa basa bada shawarar amfani dasu koyaushe saboda suna tsokanar gashi mai ƙarewa.

3 halaye masu amfani

Yanzu kamfanoni da yawa suna samar da magungunan rigakafi. A yayin babban matakin shahara, kayan aiki na ukun-mataki. Lokacin amfani da su, ƙirar tsattsauran ra'ayi an hana shi.

Hadawa da sakamako na antistatic

Masana sun ba da shawarar yin amfani da gashi wanda aka sabunta wa kullun bushewa, launi ko perm. Tushe yana da tasirin antistatic sau uku:

  1. M rage damuwa da hakorar polyester,
  2. Tsarin ciki na kayan abu na musamman yana warware cajin,
  3. Farantin karfe yana sakin caji fiye da tsefe.

Hankali! Kada a yi amfani da maganin antistatic tsefe don cututtukan fatar kan mutum.

Tarihin bayyanar combs

Na farko combs ya bayyana a cikin Stone Age. Anyi su ne daga kayan da za'a iya samu - kwarangwal kifi, kasusuwa na dabbobi, bamboo, hanyoyin dabino na dabino da sauran hanyoyin da suke haɓaka.

An sami ɓarawon Turai na farko a kan yankin tsohuwar Roma. An yi su sau da yawa kamar wannan: sun ɗauki ƙaho saniya, sun kawo shi, suka yanyanke shi rabi, ya bushe da madaidaiciya, sa’annan ya hango karnukan girman da suka dace. Mataki na ƙarshe shine na yin aiki. Hakanan kayan sun kasance kasusuwa na dabbobi, kunar dame-duwai da murjani. An kawata wajan kwarjini da sassaƙa da kuma kyawawan duwatsu waɗanda ke nuna alamu da halittu na almara.

Masarawa suna amfani da kayan ado da aka yi da hauren giwa. Kuna iya sha'awar su a cikin Gidan Tarihi na Sabon Gari na New York. Wataƙila, fashionistas na zamani ba za su ƙi samun irin wannan gashin gashi a cikin kayan aikin su ba.

A ƙarshen ƙarni na Tsakiya, an ƙirƙira gashin combs daga shinge na ingarma da gashin naman alade. Gaskiya ne, wauta imani ya zo daga wani wuri wanda hada gashi da tsefe yana hana mutum jin daɗi ko haifar da ciwon kai.

Slavs sun dauki crests a matsayin abubuwan sihiri. Tuna da tatsuniyoyin mutanen Rasha: jarumar, wacce mayaka marasa karfi ke bin ta, tana jefa tsefe, kuma a wannan wuri wani gandun daji mai girma. Hakanan, tsefe ya kasance mahimmancin mahimmancin al'adun sihiri. Kayan ya zama itace.

A Japan, wani saurayi mai ƙauna ya yi tsefe kansa kuma ya ba wa ƙaunataccensa. Amma idan ta manna masa gashinta, to, ta yarda ta aure shi. Abin ban dariya ne cewa wasu lokuta combs na aiki ba wai kawai a cikin aikin adon gashi ba, har ma a matsayin makami - ƙananan aske na gashi a cikin salo suna zama masu jefa wukake.

A Faransa da Spain, dogayen lagos an ɗauke su abu mai daɗi. Kuma ba abin mamaki ba - an yi wa dogayen ado da karimci masu tamani, an umurce su daga shahararrun masters. Idan iyayen suna son su auri 'yar, to lallai ne sadakinta sun kasance sunada tsadar tsada.

A shekara ta 1862, masanin kimiyar kimiyya Alexander Parks a nunin London ya nuna wa duniya babban abin da ya kirkiro - filastik. Daga wannan lokacin zamanin combs filastik ya fara.

Combs don amfanin yau da kullun

A cewar kwararru, lafiyar gashi dama da ta dace ta hada kai tsaye tana shafar lafiyar gashin. Kyakkyawan zaɓi don kowace rana zai zama buroshi tare da bristles na halitta. Da yawa ba su fahimta da abin da halitta wannan halitta ta bristle an datsa. Don haka - wannan shine boar bristles na daji, gashin doki, whalebone da bristles alade.

Ribobi na irin wannan goga:

  • Kawai hada gashin ku, kuna tausa gashin kai, wanda ke taimakawa inganta abinci mai gina jiki.
  • Bishiya tare da bristles na halitta sosai a hankali yana shafa gashi mai lalacewa, kuma bayan wasu kwanaki na amfani, tohon zai zama mai sheki da haske.
  • Ba a lantarki.
  • Bai dace da curly ba, rigar da gashi mai kauri.
  • Wajibi ne a wanke da kuma tsabta bayan kowace amfani, tun da barbashi na fata da sebum zaunar dasu.
  • Farashinsa ya yi yawa, kuma kasuwar cike take da wadatattun abinci. Don rarrabe tsakanin tsummokin halitta ko bristles na wucin gadi, cire fian zaruruwa ku sanya su a wuta. Idan zaruruwa ta murɗa cikin ƙwal kuma ana jin ƙanshin warin rubutattun wakoki, to wannan ƙage ne.

Don kula da gashi mai laushi, mai taushi da taushi, goge-goge tare da matattarar roba, abin da ake kira tausa, suna da kyau. Godiya ga matattarar roba, fata yana taɓarɓare, goge yana da inganci sosai kuma baya yayyage gashi. Ka ga cewa cloves ba su da kaifi.

Tako mai katako yana da amfani mai amfani ga fatar kan mutum da gashi. Curls zama santsi da m. Amma irin waɗannan combs da ke ɗauke da datti da gumi, dole ne a wanke su a kowane rabin wata sannan su canza kowane wata shida.

Gyaran gyaran gashi

Wannan ya hada da zagaye da murnan gefena na silima daban-daban da masu girma dabam domin salo banki da karewar gashi, samarda jujjuya basal, karkatar da makulli da kirkirar masifa. Tushen galibi ana yin sa ne da ƙarfe, amma ana samun filastik da yumbu. Bristles na iya zama na halitta ne ko na wucin gadi.

Bugu da ƙari, ana amfani da abubuwan da ake kira combsal combs, manufarsu ta kai tsaye ita ce salo tare da mai gyara gashi. Akwai filastik ko karfe

Tasirin combs

Abubuwan da aka saba amfani dasu a salon gyaran gashi. Waɗannan ƙananan filastik combs ne tare da hakora mai saurin gaske don salo bangs da rarrabe curls da ke cikin murɗa, ƙarfe ko ƙananan filastik don haɗuwa, haɗuwa tare da hakora marasa galihu don rarraba gel ko mousse a ko'ina cikin kai.

Hakanan ya kamata mu ambaci tseren Laser. Ta hanyar katako na laser, yana ƙarfafa gashi, yana kunna haɓakar su kuma yana warkar da fata. Gashi ya yi kauri, dandruff ya ɓace.

Don haka, tuna 'yan yanayi kaɗan don zaɓin tsefe mai kyau:

  • Idan gashin ya yi kauri da kauri, zaku iya amfani da goge-girke da aka yi da kayan wuya. Don haka, don silicone mai taushi da raunin siliki da ƙananan roba sun fi dacewa.
  • Idan gashi ya lalace - tsage, karye, ya bushe sosai - hakora a goga ya zama ya zama lafiyayye.
  • Abubuwan halitta suna da amfani fiye da haɗin gwiwa.
  • Ya kamata a yi amfani da ƙananan ƙarfe da filastik combs don salo ko gashi ba su da kyau, suna aske kan fatar, kuma gashi ya rabu kuma an kera shi.

Gabaɗaya, zaku iya magana game da ƙarshen combs; ba zaku iya sanya duk bayanan a cikin labarin ɗaya ba. Sabili da haka, karanta, karatu, tattaunawa tare da kwararru, gwada. Kuma a sa'an nan za ku zaɓi zaɓi cewa gashinku koyaushe zai kasance lafiya da ƙoshin lafiya.

Hada kayan

Don zaɓar tsefe kada ta kasance daga abin da ranar karewarta ta kasance, amma daga yadda za ta kula da gashin ku.

Karfe. Hadarin ƙarfe ya fi dacewa da ƙarfi, amma ba shi da dacewa da haɗuwa da gashi.
Karas na karfe na iya cutar da fata a kai, kuma zai lalata gashi. Irin waɗannan combs an haɓaka su don lalace da bushewar gashi, har ma da tsananin ƙarfi.

Itace. Wannan kayan ya dace sosai don yin combs. Koyaya, yana da debe kewa - wannan kayan abu ne mai raunin gaske. Bugu da kari, kwayoyin cuta sunfi dacewa a irin wannan tsefe, amma tsaftacewa da kuma goge irin wannan tsefe yafi wuya.

Filastik. Mafi yawan kayan aiki don yin combs. Kuna iya tsefewa kuma ku sa gashin tare da tsefe filastik. Irin wannan tsefe yana da sauƙin kulawa, amma haƙoran irin wannan tsefe suna karyewa cikin sauƙin kuma zasu iya cutar da ƙashin fatar.

Silicone. Sakamakon irin waɗannan combs yayi kama da aikin filastar combs, duk da haka, filastik yana da kayan antistatic.

• Hannun gashi na jiki. Mafi mahimmancin abu don gashi, wanda yake iya ba shi haske. Bristle baya zaɓar gashi kuma yana hana ɓangaren gashi yana ƙarewa. Koyaya, idan fata na kanka yana iya kasancewa ga kowane irin rashes da kumburi, to zai fi kyau kar ayi amfani da irin gogewar.

Yin amfani da bristles tare da bristles na halitta

Wannan goga yana aiki daidai tare da gashi. Koyaya, masana suna ba da shawarar amfani da shi na musamman akan bushewar gashi don ƙirƙirar girma ko samar da manyan raƙuman ruwa.

A lokaci guda, zaka iya bushewa da sanya gashinka ta amfani da brashing thermaling, i.e. zagaye buroshi tare da murfin yumbu, gidajan ƙarfe da ramuka na iska. Zai taimaka wajen bushewa da salon da zai dace, kuma idan ya zama dole, murguda ko daidaita makullan ku.

Don ƙirƙirar salo mai laushi, yi amfani da burushi mai laushi wanda aka yi daga bristles na halitta.

Mai kamewa kayan aiki ne na duniya baki ɗaya don haɗa gashi da kwance ba gashi. Wannan tsefe an yi shi ne da filastik kuma yana da tsayi daban-daban na bristles. Domin godiya, yakamata kuyi amfani da shi wajen aiwatar da wanke gashinku don rarrabawa wani abin rufe fuska ko goge baki ta hanyar gashinku, kuma a lokaci guda ku fallasa mafi bakin ciki.

Kodayake wannan na'urar tana da matukar matsala, wanda wani lokacin ma zata iya rikitar da gashi. Amma a wasu yanayi, yana iya yin mu'ujizai.

Yadda ake hada gashin ku?

Cikin nutsuwa, kowa yayi tazar daga sama zuwa kasa, dukda cewa yayi daidai ne ayi shi daga kasa zuwa sama, yana motsawa daga ainihin hankali a hankali zuwa tushen. Wannan hanyar zaku iya hana gashi tsinkewa. Wannan ka'ida tana aiki don gashi na kowane nau'i. Banda na iya zama da gajarta. Zai yi wuya abu ne mai wuya mutum ya yi aski ta wani hanya daban.

Shin kun ga kuskure? Zaɓi shi kuma latsa Ctrl + Shigar

Kaya

  • Smallan ƙaramin burushi (Roan ƙaramin Yankin Brush) - ba makawa a yayin yanke gashi,
  • Ana buƙatar babban goga mai zagaye (Manyan Round Brush) don samun manyan curls akan dogon gashi. Don yin wannan, ya isa ya sha iska da kewayen brashing ɗin, dumama shi da mai gyara gashi kuma a hankali sakin shi,
  • A zagaye (cylindrical) yumbu-tushen burushi daidai curls gashi tare da dukan tsawon, da kuma tightens iyakar,
  • Yankin semicircular, ko tara-tara, yana da layuka 7 ko 9 tare da haƙoran haƙora. Kowace jere ba ta yin tuntuɓar juna. Yi amfani da shi don murƙushe bangs, salo bob ko bob-bob,
  • Goga mai gogewa ko goga mai zafi (Vent Brush) tare da haƙoran hakora mai tsayi yana ba ku damar bushe gashi da sauri tare da mai gyara gashi. Ana buƙatar lokacin da gajeren gashi ya ba da girma kusa da tushen,
  • Babbar mai salo tana haɓaka ayyukan tsefe da mai gyara gashi. Amfaninta shine cewa curls ba kawai bushe bane, amma kuma suna dacewa da kyau,
  • Lowaukar Hairanƙarar Budewa yana sanye da farar ƙasa mai tushe, mai busa yumbu. A saboda wannan, buƙatar amfani da asarar gashi ya ɓace, wanda ke cutar da mafi yawan abin da ke ciki.

An zaɓi goge mai ɗaukar hoto daban-daban har zuwa tsawon gashi. Muddin suka fi yawa, tsefe zai kasance.

Hadawa

Mafi mashahuri ga kowane nau'in combs. Yana da nau'ikan da yawa:

  • Manyan, ƙanƙan hakora ana buƙata don kwance amintattun jijiyoyi,
  • Ana buƙatar kyawawan cloves don kula da yau da kullun na gajeren gashi,
  • Dogo, ba a yi amfani da haƙoran hakora masu amfani don gashi mai lalacewa ba,
  • Narrowuntataccen tsefe tare da doguwar bakin ciki ya zama dole yayin ɓata, nuna alama, rarrabuwa zuwa igiyoyi,
  • Maimakon bakin ciki, dogayen hakora na tsayi daban-daban ana buƙatar su ƙirƙirar manyan rafuffuka,
  • Tsarin aiki mai yawa na cloves ya dace yayin aikace-aikace na masks, rarraba mousses, kumfa.

Massage (jefa bom)

Kyakkyawan buroshi mai laushi wanda ya dace da bakin ciki da kauri. Ya sami sunan ta saboda gaskiyar cewa, ban da hada kai, yana yin aikin tausa fatar jikin mutum, ta haka ne yake motsa jini da kuma inganta haɓaka gashi. Don amintaccen amfani da shi, ana bada shawara don samun bam tare da kwallayen filastik ko silicone akan bristles. Yana da wuya, taushi, matsakaici.Girman kuma ya bambanta - daga babba zuwa ƙarami, wanda a sauƙaƙe ya ​​ninka cikin rabi kuma ya ɓoye a jaka.

Hankali! Massage yana haifar da samar da sebum, sabili da haka, mutane masu saurin shafawa mai gashi yakamata suyi amfani dashi da taka tsantsan.

Microfiber Gashi Gashi (Bishiyar Gashi Gashi)

Ba wai kawai hada curls ba, har ma da bushe su. Ana cimma wannan godiya ga ginin microfiber wanda ke tsakanin Cloves. Don adana abu daga bayyanar wari mara kyau a kanta, masana'antun sun yi ƙananan ramuka a bayan goge, wanda ke ba da bushewar ɓangaren masana'anta.

Laser tsefe (Laser tsefe)

Yana da babban jerin kyawawan kaddarorin:

  • Yana sa gashi mai laushi, siliki,
  • Yana inganta saurin girma gashi,
  • Ba ya lalata strands
  • Yana fama da matsalar asarar kai,
  • Yana magance seborrhea.

Hankali! Kafin sayan maganin tseren Laser, koyaushe sai ka nemi likita.

Man gas

Dadi, ƙanƙane kaɗan. Yayi daidai da hannun, saboda kamannin sa, baya birkicewa. Hanyoyin gashi suna da tsawo daban-daban, wanda zai baka damar hada curls zuwa ainihin asalin sa. Tana yin haƙuri da aikinta akan rigar da busassun marassa ƙarfi ba tare da lalata su ba. Yana hana hasarar gashi, yana sa gashi mai laushi, siliki.

Professionalwararru

Stylists, masu gyara gashi ba zasu iya tunanin aikin su ba tare da takamaiman jerin combs ba. Mafi yawan lokuta ana yin su ne da ƙarfe, wanda ke ba ku damar kiyaye kayan aikin tsabta koyaushe.

Hankali! Don amfanin yau da kullun, ba a ba da shawarar siyan samfuran ƙarfe ba, saboda suna zaɓar gashi sosai.

A cikin ars of na kwararren mai sana'a dole ne a sami rukunin tatsuniya tare da tatsuniyoyi daban-daban. Ya kamata kulawa ta musamman don tsefe don ɓarkewar ɓarnatattun abubuwa, ɓarna mai ɗauke da tsayi daban-daban, ƙarfi na musamman da sassauƙa.

Don dogon gashi, kuna buƙatar sayan goge tausa da yawa. Shortaramar a koyaushe za a iya zama combed tare da samfurori da ƙananan cloves, combs da wasu nau'ikan goge.

Wani samfuri na musamman don ƙara, tare da murfin yumbu, zai taimaka wajen farfadowa, haɓaka aikin da aka gyara. Yana hawa gashi daga wutar lantarki a tsaye, zai sa kwalliyar gashi ta kasance mai kyau. Madaidaiciya mai gashi na iya combs na lantarki don salo, tare da buroshi mai juyawa. Tsarin sauƙaƙewa zai kiyaye makullan daga zafi fiye da kima yayin lokacin bushewa tare da mai gyara gashi.

Yadda za a zabi madaidaicin gashin gashi

Ya danganta da nau'in gashi, kuna buƙatar kulawa da zaɓin tsintsiyar da ta dace don kanku:

  • Don dogon, kuna buƙatar fadi, babban goge, goge tare da ɗaukar hoto,
  • An gajere za su fi dacewa da ƙananan combs,
  • Gashi zuwa kafadu hade da semicircular brashings,
  • Mai tsananin ɗaure abubuwa za su kwance tare da hakoran tare da dogayen hakora,
  • Kwanan lokaci, marassa karfi marasa rai zasuyi sabon kallo bayan gogewar, kwayar halittarmu,
  • Don man shafawa, zaka iya amfani da kowane nau'in gogewa, sai dai don tausa da samfuran da ke da gogewar jiki,
  • Domin kada ku lalata karye curls, manta da karfe,
  • Abubuwan da ke da bristles na halitta ko hakoran zagaye na musamman ba zasu taɓa lalata gashi ba.

Wanne tsere ne mafi kyawun magance gashi

  1. Kada mata suyi amfani da kombuttukan maza, domin ba za su taɓa iya magance gashin kansu ba,
  2. Makullin rigar ba ya buƙatar taɓawa tare da buroshi kwalla. Idan akwai wata bukatar gaggawa don magance su, amfani da buroshi tare da tufka masu tsayi,
  3. Don amfanin yau da kullun, kar a sayi samfuran ƙarfe,
  4. Kafin zuwa gado, hada gashin tare da matse mai narkewa. Don haka za ku yi mata koshin lafiya da maƙwabta.

Yadda ake gyaran gashi da datti

Tsoro shine abu na musamman na musamman wanda bai kamata a ba wa wasu ba. Kada ku manta cewa bayan kowace amfani, dole ne a tsabtace bristles ta amfani da ɗan yatsa ko goge na musamman.

Don tsabtace tsefe daga datti, ya kamata a wanke abu a kalla sau ɗaya a mako a cikin ruwan dumi tare da sabulu da ruwa ko a kula da su da ammoniya. Zai fi kyau a tsaftace ginin da gogewar haƙori. Tushewa tare da bristles na halitta yana buƙatar kulawa tare da shamfu.

Hankali! Kulawar gogewar da ta dace zai tabbatar da dorewarsa da amincinsa. Lokacin da fasa da kwakwalwan kwamfuta suka bayyana, dole ne a jefar da abin nan da nan.

TANGLE TEEZER

Ya bayyana a kwanan nan, amma an riga an sami nasarar farantawa masu aski da kuma mutane talakawa. Babban fasalinta shi ne, ba shi da makama, amma saboda siffar convex ɗin shi ya dace daidai a hannun ba tare da an narkar da shi ba. An yi shari'ar ta filastik, hakora kuma an yi su da silicone. Ya dace da kowane nau'in gashi. Da kyau hada tarkuna da igiyoyi. Agesarfafa fatar kan mutum, yana taɓar da haɓakar sabon gashi. Daga cikin gazawarsa, kawai an bambanta babban farashi.

KYAUTAR WELLA

Wajibi ne don yankan da ba da gashi kyakkyawan sifa. Yana da tasirin antistatic. An tsara mafi don amfanin ƙwararru.

Haske mai haske akan ƙaho. Hanyoyin hannu masu laushi basa lalata fatar kan mutum, daidaita yanayin jini. Tana da ɗan ragi kaɗan - tana ɗanɗaɗa gashin kai.

Koyaushe yi hankali lokacin zabar tsefe. Samfurin da aka yi da kayan inganci ba zai taɓa zama mai araha ba. Kada a ajiye, ka yi tunani game da kyau da kuma kula da gashinka.

1. Goge gashi na dabi'a

Menene dabarar: daji boar bristles.
Cikakken wasa na: bakin ciki, siririn gashi da siket mai saukin kai.
A cikin hoto: Leonor Greyl.

Yadda yake aiki: Wani yanki mai wuya a zahiri yana jujjuya igiyoyi - ba kwa jin shi. Kuma saboda kayan abu na yau da kullun, tsefewa daidai yana kawar da wutar lantarki ta jiki da smoothes gashi, yana ba da haske wanda ba a bayyana shi ba.

2. Matse tsefe

Menene dabarar: m bristles.
Cikakken wasa na: ya lalace, yana ta birgima, an daidaita, an fentin har ma da hankali - hankali! - karin gashi.
A cikin hoto: Babu Tangle, Chemical.

Yadda yake aiki: hakora na bakin ciki suna lanƙwasawa a cikin kowane bangare, saboda wanda har ma suka iya fuskantar ƙananan tangles, wanda, da alama, babu abin da zai ɗauka. Kuna iya barin ta ta tafi har ma da rigar gashi - masu haɓaka sun rantse cewa ba za ta cutar da su ba a kowane yanayi. Af, za ku lura da wani haske mai ban sha'awa a bayan mawuyacin hali - la'akari, kuma, gwargwadon gwarzonmu.

3. Kwararan kariya

Menene dabarar: saƙa da allura a cikin siffar madauki na nailan.
Cikakken wasa na: tsawo, har abada matted gashi.
A cikin hoto: Rushwanƙwasa Kariya, Acca Kappa.

Yadda yake aiki: kwantar da hankalinku - ko da kun yi barci da kan rigar, washegari, bristles na wayo za su gano "yanayin rikice" ba tare da asara a gare ku ba. Maƙeran suna ba da shawarar amfani da shi don yara: haƙoran hakora ba su fasa! Bugu da kari, lokacin hadawa, rukunin a hankali suna tausa fatar kan ta, suna motsa jini. Kuma wannan, kamar yadda kuka sani, yana da kyau don haɓaka gashi.

4. Antistatic tsefe

Menene dabarar: filastik tare da shafi antistatic.
Cikakken wasa na: yana tsaye a ƙarshen gashin gashi.
A cikin hoto: Gyaran gyaran gashi na Tangle, Professionalwararren hassada

Yadda yake aiki: Kai kanka ka san yadda abin yake - gashi yana fara zama lalacewa kuma kowane salon gyara gashi “yakan zama mai tsami” da tsakar rana. Gabaɗaya, ba zaku so abokan gaba ba. Musamman murfin wannan tsefe (mai kaifin hankali ga abin taɓa taɓa) tabbas zai kare ku daga azabar da baza ta iya zama ta zama dandano ba. Fara murza iyakar.

5. Tushe tsefe

Menene dabarar: wanda aka ba da izini na cloves daban-daban.
Cikakken wasa na: rigar gashi.
A cikin hoto: Asali, Tangle Teezer.

Yadda yake aiki: kwararru sun ba da shawarar hada kowane ɗayan waɗannan goge tare da curls nan da nan bayan an wanke, da farko motsawa daga bayan kai zuwa goshi, sannan baya. Tare da wannan dabarar, ba wani gashi guda ɗaya da zai faɗi daga kan ka. Ba za ku iya tunanin rayuwar ku ba tare da ƙarfe ba? Bayan madaidaiciya, sannu a hankali tafiya Tangle Teezer ta cikin maɗaurin sau uku - garanti da santsi suna da tabbas.

6. Curling tsefe

Menene dabarar: karamin diamita goge - kawai 25 mm.
Cikakken wasa na: na roba curls da kima basal.
A cikin hoto: Round Brush, Moroccanoil.

Yadda yake aiki: Ana buƙatar ƙara girma a tushen - lokacin bushewa mai gyara gashi, yi aiki dashi a ƙasan tushe. Tunanin yin curls? Sanya gashinku dan kadan, ku rarraba shi zuwa juzu'i, sannan kuma ku kunna iska kowanne a goga sannan kuma ku sake goge gashi. Curls, garanti, fito a sarari. Kuma gwarzon namu ma yana alfahari da aikin ionization - zaku manta cewa an kulle makullin ku sau ɗaya.

Raba cikin zamantakewa. hanyoyin sadarwa:

Kowane yarinya na son samun gashi lafiya da kyan gani, amma don cimma wannan, kuna buƙatar kulawa da su yadda ya kamata. Abin da ya sa a cikin arsenal na kayan kulawa na gashi ya kamata ya kasance ba kawai shamfu na musamman ba, balms, mai mai mahimmanci da masks, kazalika da zaɓaɓɓun takaddun daidai. A yau za mu gano ko wanne tsere don zaɓar dangane da kayan, tsari da tsawon gashi don cin nasarar sakamako bayan haɗuwa.

Me aka yi combs na zamani?

Zaɓin taraɗa wanda ba zai lalata gashi ya dogara da abubuwa da yawa ba, amma babban abu shine sanin menene kayan aikin yau da kullun waɗanda ake yin waɗannan abubuwan. A cikin shagunan zaka iya samun babban adadin samfuran kulawa na gashi, don haka samun rikicewa tare da zaɓin mai sauƙi ne.

Mashahuri kayan don yin goge da combs:

  • Filastik. Wannan kayan ba shi da tsada, yana da tsabta, mai sauƙin kulawa. Amma yana da babban debewa - daga gashi filastik yana da matuƙar lantarki. Rayuwa mai tsayi, ƙananan tasiri sune abubuwan da ke haifar da fashewar akan filastik.
  • Karfe Babban kasala na karfe shine babban yuwuwar raunin fatar. Babban yanayin shi ne cewa dukkanin haƙoran ƙarfe dole ne su kasance da filastik, silicone ko ƙwallon roba a saman. Ba za a iya amfani da waɗannan combs ba lokacin bushewa, saboda suna da zafi sosai a ƙarƙashin rinjayar iska mai zafi, na iya lalata gashi. Amma ƙarfe yana da fa'idarsa, alal misali, abu ne mai sauƙi a kula da su, suna yin aiki na dogon lokaci, ana rarrabe su ta hanyar alamun ƙarfi.
  • Tsarin gashi na dabi'a. Irin waɗannan samfuran an yi su ne daga naman alade, gashin doki ko whalebone. Amfanin irin waɗannan combs shine cirewar tashin hankali, kare gashi daga lalacewa, rashin amsawa tare da samfuran kulawa da kwaskwarimar kwalliya, da kuma rarrabuwar bala'in sebum a tsawon tsawon. Amma ga gashi mai kauri sosai basu dace ba, haka ma na shafa mai mai yawa. Bugu da ƙari, suna da tsada, dole ne a tsabtace su kullun da sebum da gashi.
  • Itace. Abubuwan da aka yi daga wannan kayan ana ɗauka da amfani. Godiya garesu, gashi ya zama siliki, mai sheki, ba lantarki ba. Sun dace da hada kai tsaye bayan an wanke, kada a amsa tare da fenti ko kayan salo. Hakanan, samfuran katako ba sa barin sashin layi na curls.

Mahimmanci! Idan kuna buƙatar mafi kyawun gashin gashi don gashi, to, ku kula da ƙirar ash, sandalwood, juniper ko Birch. Amma ka tuna fa cewa irin waɗannan kujerun dole ne a koyaushe a tsabtace su, in ba haka ba naman fara zai fara a kansu. Bugu da kari, sun kasance masu rauni sosai.

  • Silicone Irin waɗannan samfurori suna kama da wani abu tsakanin roba da tsefe na filastik. Babban ab advantagesbuwan amfãni: sauƙi na tsabta, tsabta, da ikon amfani da shi a kan rigar gashi, mara lahani mai ban tsoro, rashin damuwa mai wahala, tsawon sabis. Abinda kawai suke jawowa shine babban farashin.
  • Carbon Wannan kayan aikin wucin gadi ne na microfibers mai hoto da kuma roba. Combs Carbon ya dace da kowane nau'in gashi. Suna da kaddarorin antistatic, ƙarfi mai ƙarfi, jure yanayin zafi. A downside ne in mun gwada da babban farashin.
  • Nailan Janlon gogewa shine kyakkyawan canji don samfuran samfuran bristles na halitta. An bada shawara don amfani da su don daidaitawa da salo. Abubuwan da suke amfana da su shine tsawon sabis na sabis, farashi mai sauƙi, tsabtace jiki, tausa gashin kai, ingantaccen haɓaka gashi, aminci ga maƙogwaro da fatar kan mutum.

Mahimmanci! M curls da irin wannan combs ba za a iya combed.

  • Gwanin. Irin waɗannan samfurori ana ɗauka su ne mafi kyau, godiya garesu, gashi ya zama mai laushi, mai laushi, ba lantarki. Abubuwan zamani na samfuran yumbu suna da aikin ionization, suna sauƙaƙewa da haɓaka aikin shigarwa, saboda dumama dumamar da yumɓun yumɓu, ana iya amfani dasu lokacin bushewa tare da mai gyara gashi. A kan siyarwa zaku iya samun samfuran tare da spraying spraying. Rashin daidaituwar irin waɗannan combs ɗin shine rashi, babban farashi.

Mahimmanci! Idan kuna son yin gwaji game da bayyanar ku, kuma kuna son kowane ra'ayi yayi nasara, yi amfani da bayanin daga labaranmu:

Yaya za a zabi gogewar gashi da nau'in gashi?

A wannan bangare za mu gaya muku dalla-dalla yadda za a zabi tsefe, dangane da nau'in gashi, saboda wannan mahimmancin yana da muhimmanci sosai. Akwai ƙa'idodi da yawa, waɗanda za ku jagora wanda zaku tabbatar da zaɓin da ya dace.

  • Dogo. Don gashi na wannan nau'in, samfuran tausa da goge sun dace, waɗanda suke da layuka 12-15 na cloves da yawa da aka dasa tare da juna. Don bayar da ƙimar salon gashi ko juya murhun, yana da kyau a yi amfani da manyan goge.

Mahimmanci! Zai fi kyau ga masu wannan irin gashin su bar sikelin bakin ciki da hakora akai-akai, tunda zai kasance yana da matukar wahala a yi amfani da su.

  • Matsakaici. Ana ba da irin wannan gashi tare da goge na matsakaitan matsakaitan ƙwaƙwalwa.
  • Gajeru A wannan yanayin, kayan haɗi tare da gajeren hakora suna da kyau. Za'a iya ƙara girma zuwa samfurin a cikin hanyar ƙashin kifi.
  • Warai. Zai fi kyau a magance irin wannan gashin gashi tare da na'urori tare da ƙarancin da kuma hakora masu yawa. Masana sun ba da shawarar gaba ɗaya barin scallops tare da ɗan gajeren hakora da ƙasusuwa kifi.
  • M, bakin ciki, taushi. Zai fi kyau sanya su tare da goge.
  • Kai tsaye. Don irin wannan gashi, bisa manufa, duk nau'ikan combs sun dace.
  • Mai kauri da kauri. A wannan yanayin, yana da kyau a yi amfani da kayan haɗi tare da hakora masu sassauƙa da ƙarancin hakora. Yana da kyau a yi su da kayan abu mai ƙarfi, misali, carbon ko silicone.

Mahimmanci! Abubuwan samfuri tare da bristles na halitta gaba ɗaya ba su dace ba a nan.

  • Da wuya. An bada shawara don magance irin wannan gashi tare da samfuran tausa wanda ke taimakawa kunna gashin gashi da suka lalace.
  • M. Ba'a ba da shawarar sake motsa fatar ba, in ba haka ba - za a fara samar da sebum ko da sauri. Sabili da haka, yana da kyau a zaɓi samfuran tare da tari na halitta.
  • Brittle, bushe. 'Yan matan da ke da irin wannan gashin ba za su iya yin amfani da kayan ƙarfe na ƙarfe ba, yana da kyau a maye gurbinsu da haƙoran silicone ko gashin gashi na halitta.

Zabi na combs dangane da babban dalilin amfani

Yanzu bari mu bincika yadda za a zabi tsefe, domin an ba da babban dalilin yin amfani da shi nan gaba. Idan kun yi watsi da wannan lamarin, to, kuna iya haɗarin siyan samfurin da zai cutar da gashi yau da kullun.

Don dalilan amfani, an bada shawara don zaɓar combs kamar haka:

  1. Don salo. Samfuran ƙasusuwan kifi na Semi-madauwari tare da mafi girman diamita sun dace da wannan dalilin.
  2. Don bayar da girma. Tsarin kashin kifayen suna da kyau anan.
  3. Don cire wutar lantarki. Zai fi kyau a fi son katako, ionic, carbon ko tsefe ebonite.
  4. Don polishing da haske. Goge goge tare da adadi masu yawa na goge baki da gogewar jiki suna ba da karin gashi.
  5. Don hadawa mai taushi. Yi amfani da goge na silicone da aka ba da shawarar.
  6. Don daidaitawa. Yawancin lokaci ana amfani da baƙin ƙarfe-ƙarfe.

Dokokin Kula da Gashi

A wane yanayi ne, yanzu kun san ko wanne zaɓi, amma yana da mahimmanci a koya yadda za a kula da waɗannan samfuran yadda ya kamata, saboda ingancin aikace-aikacen da rayuwar hidimarsu kai tsaye ya dogara da wannan.

Nasihun Kula da Gashi:

  1. Kowace rana, cire gashi wanda ke makale a tsakanin Cloves.
  2. Wanke samfurin sau ɗaya a mako tare da m salatin bayani.
  3. Karku ajiye combs na katako kusa da kayan aikin dumama a cikin ɗakuna masu zafi mai zafi.
  4. Idan kun sami ƙura da man shafawa a kan goga, nan da nan ku magance shi da ammoniya mai narkewa ko hydrogen peroxide.

Mahimmanci! Idan akwai burrs ko fasa a cikin cloves, to irin wannan kayan aikin yakamata a musanya kai tsaye.

Rating na mafi kyau gashi combs

Kayan kayan haɗi da aka zaɓa don haɗuwa da gashi shine mabuɗin lafiyar su da kyawun su, saboda ba kawai salo mai zafi ba, har ma haɗuwa mara kyau na iya cutar da gashi.

Kimar mafi kyawun combs na gashi bisa ga masu amfani zai taimaka maka ka sayi kayan aiki mai inganci na gaske:

  1. Remington Silk B96PEU. Yankin goga ne mai laushi tare da tasirin ionizing. Ya dace da 'yan matan da ke da madaidaiciyar gashi, suna daidaita madaidaiciya curls, yana sa su zama masu laushi da haske. Tana magance ko da gashi na bakin ciki da laushi tare da Cloves. Yana da abubuwan yumbu da kuma kayan roba, a ko'ina yana rarraba zafi yayin bushewa.
  2. Braun Satin Brush Gashi. Bishiyar ionization tare da bristles mai taushi wanda ke daidaita gashi sosai kuma yana ba da kulawa mai laushi. Yana da ƙananan samfuri, saboda haka zaku iya ɗaukar shi tare da ku. An sanye goga da batir, wanda ke nufin cewa ba lallai ne ka damu ba game da samun damar zuwa kullun.
  3. Wet ɗin Kaya. Wannan tsefe zai iya jurewa har ma da mafi mahimmancin curls, saboda gaskiyar cewa an yi shi da kayan abu ne na musamman wanda ke hana jan gashi. Ana iya amfani dashi ta hannun kowane nau'in gashi, zaku iya magance duka bushe da rigar gashi. Bugu da kari, yana samar da tausa mai taushi na fatar kan mutum.

Mahimmanci! Hakanan kuna iya samun tukwicinmu don zaɓar sauran kayan aikin gyaran gashi da amfani. Karanta littattafanmu:

Kasuwancin hannun jari

Kamar yadda muka rigaya muka gano, ba abu bane mai sauki ka zaɓi kyakkyawan tsefe da kanka, amma idan ka san wasu ƙa'idodi, to hakika yana da gaske. Babban abu shine bayyana a fili irin nau'in gashin ku da kuma dalilin amfani da kayan da aka siya.