'Yan mata har ma da mazan da suke da gashi suna shan azaba tare da salo mai salo. Haske mai lalacewa ba shi da matsala, yana yin rashin kyau a cikin salon gyara gashi, yana haifar da mummunar rikici a kai. Istswararru na samfurin Matrix sun sami hanyar fita da ƙirƙirar gel na musamman don salo daidai gashin gashi mai taurin kai. Yi la'akari da kayan aikin wannan samfurin, gano abubuwan da ya ƙunsa, kaddarorin masu amfani, yadda ake amfani dashi daidai. Amma menene hanya mafi inganci don gashin gashi, wannan bayanin zai taimaka fahimta.
Wadancan 'yan matan wadanda gashinsu ke lullube shi da dabi'a galibi basa daraja farin cikin su, suna fatan yin gyaran gashi da mahimmanci kuma na dogon lokaci. Koyaya, muna ba ku shawara kada ku yi sauri tare da daidaitawar sinadaran marar haɗari - bayan duk, gashin gashi yana da fa'idodi masu yawa. Curls suna kallon soyayya sosai, suna taushi har da fasalin fuskokinsu, suna ba da ƙwaryar mace da ƙarancin kare kai.
Alamar kwaskwarima ta Matrix, ƙirƙirar samfuran ƙwararrun ƙwararru, ƙirƙirar Curl na musamman Don Allah Super Defrizzer gel wanda zai iya jaddada kyakkyawa na halitta na curls, ba su wani hoto mai ban tsoro, a hankali sun shimfiɗa su na dogon lokaci, da sauƙaƙe rikici da ɓacin gashi. Kayan aiki shine ɗayan samfuran Matrix Total Results Curl line, da nufin kula da gashin gashi. Ana amfani da miyagun ƙwayoyi a matsayin salo na sabon zamani, saboda yana dogara ne akan sabon cigaban kimiyya, mai aminci kuma lokaci guda yana da tasiri. Gel yana riƙe da danshi, sabili da haka, yana kawar da rashin bushewar baƙin abubuwa.
Babban matsalar dake sa gashi gashi sosai babu matsala shine bushewar su. Matrix ya fahimci wannan matsalar kuma ya haɗa kayan haɓaka na musamman ga samfurin sa don ciyar da shayar da igiyoyin. Abun da ke cikin samfurin yana ƙunshe da ma'adanai na halitta waɗanda ke da tasiri mai amfani akan bushewar wuya. Bugu da ƙari, gel ɗin yana kare igiyoyi daga tasirin ƙarancin waje: a zahiri, saboda tsarin tsattsauran ra'ayi, curls sun fi dacewa da yanayin yanayi, ɗaukar kowane wari, mummunan amsa ga salo, daidaitawa da sauran jan hankali.
Keratin Sikeli na gashin gashi ba su dace da juna ba, amma kamar dai bari a baya, puffing. Saboda wannan, irin wannan gashi yana da matukar rauni: datti, ƙura, ƙanshin, sinadarai cikin sauƙin shiga ƙarƙashin sikirin da aka buɗe. A sakamakon haka, idan ba ku kula da curls ba, za su zama rarrabu, karyayye, mara amfani. Hakanan zaku iya sha'awar gashin gel da kakin zuma.
Curl don Allah Super Defrizzer gel na rayayye yana kulawa da gashi mai lalacewa, ƙirƙirar fim mai kariya a kan kowane gashin da aka kula, yana iya gyara wuraren da aka lalace, sikelin keratin mai santsi, yana ba da curls cikakke, kyakkyawa mai kyau. Sakamakon amfani da wannan samfurin, gashin yana haskakawa tare da kyau, kamannuna sun yi kyau, suna da kyau. Bugu da kari, gel din bai mai dalatin gashi kuma yana iya wankewa da sauki. A kai ba shi ganuwa.
An ƙera samfurin a cikin Amurka. Samfuran suna da inuwa mai kyau da kuma kamshi mai daɗi, ƙanshi mai daɗi. Lura cewa kyawawan kaddarorin gel suna da sakamako mai tarawa, kuma tare da kowane amfani da shi, gashin gashi zai zama mafi biyayya, kyakkyawa kuma mai kyan gani.
Hakanan zaku iya sha'awar bayani game da yadda ake amfani da Panthenol Gel Gel.
Matrix Curl Don Allah Super Defrizzer curly hair gel ya ƙunshi ƙwararrun haɓaka mai aiki tare da sitaci dankalin turawa (Dankali ta Dankali), gami da alkama na alkama, man jojoba mai mahimmanci. Godiya ga irin wannan abun da ke da fa'ida, gel ɗin yana da ikon salo sau ɗaya kuma yana kula da gashi.
Taran dankalin Turawa, saboda dabi'arta, bata manne curls kuma kawai yana basu kyautar da ake so - wacce take da alamar nutsuwa. Kuma tsarin Sper Definer yana gyara ba tare da wahala ba. Lura cewa wannan samfurin yana sa kulle-kullen gaskiya a fili da kyan gani, yana kawar da fushinsu da rashin nutsuwa.
Amma abin da yake mafi kyau fiye da gel ko kakin zuma, an bayyana shi dalla-dalla a nan.
Yadda ake amfani
Super Defrizzer Gel yana da kyau don ƙirƙirar curls bayyanannu, masu faɗi akan gashin kowane tsayi. Kuna iya amfani da samfurin akan duka busassun gashi da rigar. A ƙarshen batun, gashin zai sami jima'i na "sakamakon rigar gashi".
Don gel don yadawa da kyau, runtse kanka ƙasa, ɗauki ɗan ƙaramin samfurin a hannunka, shafa shi zuwa duka tsawon maɓallin. Matsayi a yayin aikace-aikace ya zama kamar kuna matse gashi: wannan zai samar da ƙarin ko da rarraba gel.
Idan gashin ya yi kauri sosai ko ya yi tsayi, wataƙila kuna buƙatar sake bugawa. Haɗi haɗi tare da haɗuwa akai-akai don rarraba samfurin a hankali yadda zai yiwu.
Youraga kai da busa bushe gashi tare da mai gyara gashi. Idan lokaci ya bada dama, zaku iya jira lokacin bushewa na zahiri. Dukkanin aikin ba ya ɗaukar minti goma - amma gashinku zai sami cikakkiyar fuska kullun.
A bidiyon - yadda ake amfani da kayan aiki daidai:
Nasihun Kulawa
Don gashi mai gashi ya zama cikakke duk rana, gel ɗaya bai isa ba. Tsarin matakan wajibi ne - duk da haka, mai sauƙi ne.
Upauki samfuran kulawa dayawa. Idan kuna son gel ɗin Matrix, daidai ne cewa sauran samfuran samfuran layi ɗaya suna da kyau. Yi amfani da shamfu, masks da balms, sauran kayayyaki masu salo na irin wannan alama - kuma curls za su haskaka.
Kullum ya kamata a magance kullun kulle - yana da kyau kuyi wannan hanyar kawai bayan wanka na gaba.
Idan za ta yiwu, bushe gashi a zahiri, ba mai gyara gashi ba. Gashi mai bushe gashi ya bushe ƙashin fatar kai da maƙarar kansu, wanda ke ba da gashi kyakkyawa mai kyau, mara kyau.
- Galina, 38 years old: “Gashi na shi ne matsakaiciyar tsayi kuma yana da lafiya. Amma akwai matsala guda ɗaya - sun yi ƙarfi sosai, kuma a cikin rigar yanayi shugaban yana ɗaukar hoto mai ban tsoro. Na gwada samfuran salo masu yawa - sun taimaka, amma ba da dadewa ba. Yanzu ƙarshe na sami wata hanyar fita - Super Defrizer gel daga Matrix. A cikin salon, maigidan ya ɗora gashin kansa tare da wannan kayan aiki, sannan kuma asirin ya kasance kyakkyawa duk rana. Na sayi samfurin iri ɗaya don kaina - kuma yanzu zan iya yin alfahari da gashin da aka saƙa kuma yayi kyau a kowace rana. Ina ba ku shawara. ”
- Daria, shekara 23: “Ina da laushi mai laushi, mai ƙagewa: shigar da su cikin wani abu mafi ƙanƙantawa ko mara karɓa, aiki ne mai wuya. Kwanan nan na gama jami’a kuma na sami aiki - a safiyar yau yanzu akwai ƙarancin lokaci, kuma tsarin adon a wurin aiki yana da tsauri, zuwa can shaggy da disheveled ba zaɓi bane. Abin farin, na sami gel Defreezer gel, kuma na samu shi a cikin mintina 10 da safe. Daga gashina wanda ba zai iya fahimta ba, Na sami kyawawan abubuwa masu haske waɗanda suke da girma a tsawon wuni. Na yi farin ciki, ina ba da shawara ga kowa da wannan kayan aikin, wanda yake da matsala guda. "
Matrix Curl Don Allah Super Defrizzer Gel hakika hanya ce ta neman gashi mai kyau. Godiya ga wannan kayan aiki, zaku iya yin hasarar gashin gashi, ku ba shi rashin lahani, girki, kawar da ire-iren wadatar zuci. Ta hanyar zaɓar wannan kayan aiki, kuna zaɓi kyawawan inganci da sababbin abubuwa na kimiyya waɗanda ke nufin kula da lafiya da lafiya
Yaya aiki?
Matrix waving yana nufin da rikitaccen tasirin samfurori da aka haɓaka bisa tushen abubuwan shuka a kan gashi.
Ba wai kawai ba ku damar ƙirƙirar kyawawan curls ba, har ma yana taimakawa haɓaka tsari da hana lalacewarsu.
Tushen tushen biowaving wani hadadden moisturizing na musamman wanda ke maimaita membrane gashi. Don haka Matrix yana ba ku damar kula da lafiyar su da kuma kyan gani. Hanya ce mafi ƙanƙantar da kai, dangane da tasirin gashi, na kowane irin yanayi.
Za ku sami ƙarin game da biosavic gashi, nau'ikansa da sakamakonsa akan gidan yanar gizon mu.
Mahimmanci! Babban amfani da dabarar, idan aka kwatanta da sauran, shine samar da gyaran gashi ba tare da mummunan tasirin su ba.
Abun ciki da fa'idodi
Babban abubuwanda aka sanya kayan aikin Matrix sune amino acid da kuma kayan maye wanda basu da illa ga gashi. Bayan amfani da su, gashi ba ya zama mara nauyi da gajima.
Ana amfani da glycolic acid da cysteamine (abubuwa na halitta da ke cikin jikin ɗan adam) azaman samfuran kayan ƙira. Kayan kayan kwalliyar na fixar-neutralizer sune keratin-marine hadaddun bitamin.
Matrix ɗin layi yana ba da zaɓuɓɓuka uku don curling:
- shuɗi (don gashi mai hankali, ci gaba da minti 10)
- lemu mai zaki (don wahala da al'ada, da aka fitar - mintina 15),
- ruwan hoda (na tsayayye da al'ada, tsayayya da mintina 15)
Theunƙarar tsararraki guda ɗaya ne a cikin duk lamurra, tare da saurin rufewa na minti 5-7.
Za'a iya yin kayan matrix a cikin salon ko a gida, idan kayi daidai amfani da kayan aikin ƙwararru. Bambanci na iya zama cikin farashi da inganci. Kuna iya siyan duk abin da kuke buƙata a cikin salon gyaran gashi.
Matsakaicin farashin aikin a cikin ɗakin zai kasance:
- 6000 p. (gajere)
- 7000 p. (matsakaici)
- 8000 p. (dogon gashi).
Don amfani da gida, Matrix Opti Wave Curling Cream (250 ml) zai biya ku 680-720 rubles. + fixative (1000 ml) a cikin 790-800 r. Idan ka ƙara balm - 700 rubles. A wannan yanayin, kun ware kudin aikin maigidan da hanyoyin salon kuma ku rage farashin raƙuman ruwa.
Contraindications
Duk da gaskiyar cewa wannan hanya, idan aka kwatanta da sunadarai na al'ada, ya fi sauƙi a ɗauka, shi yanayawan contraindications:
- gaban yanke ko wasu raunin da suka keta mutuncin fata,
- ciki da lactation a cikin mata,
- kowace cuta daga cikin fatar kan mutum,
- gaban kumburi tafiyar matakai a cikin jiki.
Hankali! Gashi mai launin gashi yana rage tsawon lokacin aikin. Ba'a bada shawarar hanyar ba yayin haila (canje-canje na hormonal suna ba da irin wannan sakamako).
Abin da za a buƙaci don amfanin gida
Don aiwatar da aikin Matrix, a gida, kuna buƙatar kuɗin da ake buƙata - ruwan shafa fuska don curling, fixative-neutralizer, shamfu, balm da kayan taimako (curlers, papillots, sliders, disposable safofin hannu, hat).
Babban abu shine a zabi ruwan shafawar da ta dace. A yawancin gidajen yanar gizon salo inda ake siyar da samfuran Matrix, ana ba da shawara kan layi akan masters akan wannan batun.
Matakan hanyar
Ana yin aikin a jerin masu zuwa:
- Wanke gashi tare da shamfu mai tsaka tsaki kuma matsi sosai.
- Rewwanƙwasa curls akan faifai / papillots / ƙananan curlers (dangane da sakamakon da ake so).
- Bakin ciki tare da bututun bututun ƙarfe Aiwatar kan kowane curler ba tare da la'akari da hanyar zaɓin hanyar da aka zaɓa ba (Za'a buƙaci safofin hannu a zubar da fata na hannayen).
- Kunsa a cikin cellophane / tawul kuma bar don minti 10-15 (lokacin ya dogara da abun da aka zaɓa). Ba a buƙatar haɗuwa da iska mai zafi ba.
- Bayan lokacin fallasa, kurkura kuma matsi gashin sosai ba tare da cire curlers ba.
- Aiwatar da neutralizer ka riƙe na mintina 5.
- Bayan cire curlers, tausa tukwici mai sauƙi.
- Kurkura sosai kuma busa bushe ko bari ya bushe.
- Idan ana so, ana iya amfani da balm (warin da ba a gani ba saboda bayyanar cysteine an cire shi). Salo na al'ada.
- Yana da Dole a yi impregnation sau uku. A ƙarshen da tsakiyar dogon gashi, zaku iya amfani da aikace-aikacen kai tsaye, sannan ku ci gaba zuwa yin iska.
Sakamako da Kula da Gashi
Ba shi da wahala a yi biowave na gashi, bisa manufa, yana da mahimmanci kar a manta da kula da gashin ku nan gaba. Don kula da ingantaccen bayyanar da ƙarfin curls, kuna buƙatar shaƙatar tafarkin murmurewa bayan curling (masks, magani magani da balm). Abubuwan kayan abinci na yau da kullun da mahimman bitamin suna daskarar da ɓatattun ƙwayoyi da kare su.
Duk wannan ana iya yin su a gida.
Hankali! Matrix yana ba da samfura masu inganci masu kyau don curl kanta da kuma kulawa ta yau da kullun.
Ribobi da fursunoni
Kamar kowane tsarin kwaskwarima, sinadaran curry Matrix yana da fa'ida da rashin amfanin sa. Daga cikin na farko sun hada da:
- sakamako mai laushi
- yiwuwar gyara (bayyanar kwayar halitta baya lalata tsarin),
- bushewa da fata a tushen (don haɗuwa ko mai mai curls),
- tsawon lokacin tasirin (tare da kulawa da kyau har zuwa watanni shida),
- da ikon canza launi da tsawon bayan hanya.
Yarda:
- bai dace da kowa ba (a wasu lokuta, 'yan mata, har ma da kulawa mai kyau, suna da ɓangaren giciye na ƙarshen da asarar strands),
- masu busassun igiyoyi da raunana zasu buƙaci magani na maidowa na farko,
- wari mara dadi (sakamakon aikin cysteine) yana ɗaukar makwanni 2, ba shamfu ba, ko kayan ƙwari na taimako,
- ana buƙatar kulawa ta musamman don kada curls ya haskaka da haske, kada ya zama mai sassauƙa da rikicewa (ƙarin farashi na samfuran ƙwarewar ƙwararru),
- Tsarin gashi yana canzawa na dogon lokaci (idan ya cancanta, lallai ne ku yanke curl).
Sakamakon haka, zamu iya cewa wannan hanyar tana sauƙaƙe ta gashi kuma ba ku damar ƙirƙirar kyawawan salon gashi ba tare da lalata tsarin su ba. Amma yana da mahimmanci a tuna cewa siffar, bayyanar curls da girman su ya dogara da hanyar kunsa, da ingancin gashi (za su kasance a raye ko kuma su zama brittle da dull) a kan abun da ke ciki. Yayin aiwatarwa, ana haɗe da halayen halitta tare da halayen kowa na gashi.
Yana da muhimmanci kuma mu sani game da gyaran gashi:
Bidiyo mai amfani
Yaya ake shan gashi?
Girman gashi.
Yadda ake yin curls? Shawara daga budurwa wacce ke da komai - da kuma tawa, da papillots, da baƙin ƙarfe. Wannan kwandishan zai taimaka wajen yin curls.
Don haka lokaci ya yi da zan bayyana muku wani ɓoye na ɓoye muku.
Da zarar ina da perm. Ba ni da ɓacin rai game da waɗancan lokutan, kodayake gashin kaina ba shi da kyau a lokacin. Amma na hadu da wani abokina wanda ya kasance amintacce a gare ni tsawon shekaru 6 da suka gabata.
Haɗu - Yanayin gyaran gashi GARKUWAN MULKI Girman Sakamako
Abun ciki:
Akwai silicones a cikin abun da ke ciki, amma ba su tsoratar da ni. Bugu da kari, a wancan lokacin ban dame wannan ba kwata-kwata.
Ell Murmushi, daidaito: kamshin yana da daɗi. Ya yi kama da takamaiman ƙanshin layin Matrix don gashin gashi. Pretty lokacin farin ciki.
Sakamako:
Na lika a kotunku hotunana wadanda ban zaci su nuna muku ba.
Da kyau, lokacin raina ya ƙare lokacin da nake rarrauna koyaushe. Amma mu 'yan mata tabbas ba za mu daina son sabon abu ba (sosai, ko, kamar yadda yake a cikin maganina, tsohuwar da aka manta da ita) da kuma curls daga lokaci zuwa lokaci duk wannan suna gwada ni.
Na kawo kaina kaina mai gyaran gashi. Kuma, tuna tsohuwar aminiyarta, sai ta sake samun wannan kwandishan a cikin ɗakin. Kafin in cire gashin kaina akan waɗannan papillot ɗin, sai in wanke kaina in sa wannan kwandishana na kamar minti 3. Kuma ga abin da ya faru:
Na sayi wannan kwandishan a cikin gidan shakatawa mai kyau wanda ke aiki akan layin Matrix, amma a yau ba abu bane mai wahala ka same shi a cikin shagon kan layi ko sashen kayan aikin ƙwararru.
Idan ku, kamar ni, kuna son canzawa kuma wani lokacin tare da curls, to ina ba ku shawara ku sayi wannan kwandishan.
Iyakar abin da kawai aka rage (da kyau, a gare ni tabbas) - ba tare da sunadarai ba, ba koyaushe nake amfani da wannan kwandishan ba - kawai lokacin da na yi niyyar yin curls. Kuma yana tsaye a kan shiryayye na - amma ina buƙatar hakan kaɗan - ƙimar tattalin arziƙi ce, Ba ni da lokacin amfani da shi har ƙarshen lokacin karewa.Ina nufin bayan bude shi za'a iya amfani dashi watanni 12 kawai. In ba haka ba, ya dace da ni gaba daya.
Anan za ku iya karanta bita game da yadda nake bi da gashina, bayan Khimki - sake bita.
Perms Matrix - juya gashi kai tsaye zuwa cikin kyawawan curls
Masu karatunmu sunyi nasarar amfani da Minoxidil don maido da gashi. Ganin shahararrun kayan wannan samfurin, mun yanke shawarar ba da shi ga hankalin ku.
Kara karantawa anan ...
A yau, da yawa daga mata da 'yan mata suna yin kama don kare lafiya, don adana tsarin gashi kuma ya kare su daga lalacewa lokacin yin curls na dogon lokaci. Mene ne Matrix na Amurka na Perm (Matrix), wanda ya dace, yadda ya bambanta da sauran kuma da dama sauran fasalulluka da za ku koya daga wannan labarin.
Jerin magungunan gida don gyaran curls
Zaka iya ajiye curls curls wanda aka kirkira ta amfani da kayan masarufi da naura daban-daban kan kayan aikin masu zuwa:
- Daga ruwa da vinegar. A cikin 2 lita na ruwa a fili, zuba 10% vinegar (bai fi 1 tablespoon) ba. Tare da wannan kayan aiki, kurkura curls bayan wanka, cire danshi mai yawa tare da tawul ɗin wanka kuma ci gaba don ƙirƙirar salo.
- Daga ruwa da flaxseed. Ana tafasa tablespoon na flax a cikin 200 ml na ruwa a kan zafi kadan na akalla kwata na awa. Karafu mai narke gashi kuma yi salo.
- Daga barasa, ruwa da sukari. A cikin 0.1 l na ruwan da aka tace mai tsami, narke 5 g na sukari da zuba 10 ml na barasa a cikin mafita. Ana amfani da cakuda zuwa curls da rauni a kan curlers.
- Daga ganyen bearberry da ruwa. A cikin 0.3 l na ruwa da aka tace, ƙara sabbin ƙwayar bearberry (suna buƙatar zama ƙasa kafin su). Mun sanya akwati tare da kayan abinci na kayan lambu a kan zafi kaɗan muna jiran tafasa ½ na ruwa duka. Muna tsabtace strands tare da broth mai dumi kuma ci gaba zuwa salo.
- Daga gelatin da ruwa. 1/3 cokali na gelatin foda zuba 0.1 l na ruwan da aka tace mai sanyi. Da zaran foda ta kumbura, mukan aika jakar a cikin murhun har sai maganin gelatin ya tafasa, sannan mu kashe wuta mu jira gelatin ya narke. Tare da sanyaya fixative, sa mai strands kuma ci gaba da curling.
- Daga giya mai duhu da ruwa. Muna tsarma da giya tare da ruwan dumi (ƙarancin ruwa da kuke gabatarwa, mafi ƙarfi kayan kayyade kayan zai kasance) kuma sun shafa wa gashi, sannan kuma ci gaba da salo.
- Daga ruwan 'ya'yan lemun tsami, ruwa da barasa. Yanke cikakke lemun tsami a cikin yanka kuma zuba cikin ruwa 200 na ruwa. Ana aika cakuda zuwa karamin wuta da jira don tafasa ½ daga cikin ruwa. A cikin sanyin da aka sanyaya, ƙara 5 saukad da giya, saro da fesa a kan curls kafin curling.
- Daga ruwa da sukari. Furr babban cokali na sukari a cikin 200 ml na ruwan dumi mai tace kuma ku jira ya narke. Ana amfani da maganin da ya haifar ga curls kuma ci gaba zuwa salo.
- Daga barasa, gum gum, ruwa da borax. A cikin 0.1 l na ruwa, zuba 1 g na gum arabi, 5 g na borax kuma gabatar da 3 saukad da giya. Ana amfani da cakuda zuwa gashi kuma a ci gaba da warware gashi.
- Daga citric acid, ruwa da gelatin. Zuba karamin cokali 1 na gelatin foda a cikin ruwa na ruwa na 200, a cakuda cakuda kan zafi kadan (maganin bai kamata ya tafasa ba). Bayan sanyaya taro mai gelatinous, zuba 5 g na citric acid a ciki, saro shi kuma amfani da shi a cikin igiyoyin, bayan wannan mun ci gaba da curling.
Gabaɗaya ƙa'idodi don curls curls
Don ƙirƙirar gashin gashi mai kyau a gida don cin nasara, yi ƙoƙari ku bi shawarwarin da aka bayyana a ƙasa:
- Mabuɗin kyakkyawa, aminci da tasiri na curl mai tsabta ne da bushewar gashi. Za ku kawar da raguna masu wuya tare da daɗewa, don haka ku ɗauki lokacinku ku bushe gashinku lokacin da ya dace.
- Da farko, fara curls curls daga saman kanka, sannan daga gefe, kuma na ƙarshe, akan bayan kanka.
- Kafin amfani da samfurin gyara abin da kuka yi, tabbatar don magance ƙararrun da aka zaɓa. Rarraba kayan tare da tsawon tsawon gashi ba tare da taɓa tushen da fatar ba. Bayan an sanya samfurin a ko'ina, sai a sake hada maganin da aka hada.
- Yanzu zaku iya fara ƙirƙirar curls. Wind da curls a cikin kayan da kuka zaɓa - mai gyaran gashi, papillots, curlers, boomerangs, flagella, da dai sauransu Har ila yau, zaku iya iska da gashinku a yatsanku ko na'urorin zafi. Tabbatar cewa abin da ya toka ba ya haifar da rashin jin daɗi ga ƙashin fatar, saboda wannan na iya lalata asalin sa.
- Wind duk gashi a cikin hanyar da aka bayyana, yi ƙoƙarin yin duk curls na girman ɗaya. Bar gashi nan zuwa wani lokaci har lokacin kayan gashi sun bushe sarai. Ba za ku iya busar da gashinku ba.
- A hankali cire kayan haɗin (siffar curls ya kamata ya canza ba). Kada a haɗa baƙin curls, in ba haka ba duk ayyukanku za a ɓata, zai fi kyau a doke gashinku da yatsunsu don ba su yadda ake so. Idan ya cancanta, gyara gashin gashi da varnish.
Biye da nasihun namu, zaku iya kokarin kirkirar curl na gida mai kyau kuma kare gashinku daga cutarwa mai cutarwa na abubuwan sinadarai na samfuran kayan gyaran iri da aka saya a cikin shagon.
Lokacin zabar dacewar gida mai dacewa, yanayin da nau'in gashi ya kamata a yi la’akari da su: lalace da babban curls ya kamata a dage farawa tare da tsaftataccen ƙarfi daga sukari da gelatin. Idan curls suna da haske, bakin ciki da bushe, to, zai fi kyau a yi amfani da kayayyaki daga ganyaye ko giya, kuma gashi mai gashi mai launin gashi ana iya yin salo tare da samfurin barasa ko lemun tsami.
Menene bambance-bambance tsakanin gyaran gashi da kuma lalata gashi
Waɗanne bambance-bambance ne bambance tsakanin biowave da perm, wanda har ma ake kira "na gargajiya"? Bayan gaskiyar cewa biowave ya ƙunshi cystine, ba ya ƙunshi abubuwa masu haɗari kamar ammoniya da thioglycolic acid. Waɗannan abubuwa ne da ke haifar da gashi don canza tsari yayin aiwatar da lalata, lokaci guda suna da tasiri mai lalacewa a kansu.
Tsarin nazarin halittu daidai yake da tsari ga mutum, amma tasirin su ya bambanta da gaske. Tushen tsarin tsinkayen halitta shine aikin cysteamine hydrochloride, furotin na gargajiya. Wannan furotin na halitta ba kawai zai lalata tsarin gashi ba, har ma yana taimaka musu.
Sabili da haka, zaku iya kwantar da kanku gashinku kuma kada ku ji tsoron cirewa da illa mai lalacewa. Bayan tsarin biowave, bai kamata ku wanke gashin ku ba kuma kuyi amfani da mai gyara gashi aƙalla kwanaki biyu, in ba haka ba tasirin ba zai sami lokacin daidaitawa ba, kuma lalacewarsa zata fara.
A yau, manyan masana'antu waɗanda suka kware wajen samar da samfuran curling suna ba mu sabon ci gaba wanda zai bamu damar sanya tsarin curling ya zama mai laushi kuma mai inganci.
"Bakar gashi" na zamani yana da ikon ɗaukarsa ta wata babbar hanyar al'ajibai ta hanyar da kwararren majibinci zai mai da madaidaiciyar madaidaiciyar gashin ku zuwa cikin abubuwan kwalliya da kwalliya.
Idan kun yanke shawara kuna da gashin gashi, dole ne ku tuna cewa yana da kyau a ɗora irin wannan hanya mai nauyi ga ƙwararren masani a cikin salon, kuma ba maƙwabta na Lenka daga ɗakuna na 10, wanda a kasuwancinta na shakatawa tare da ƙusa ƙusa kuma yankan gidan.
A cikin kayan gyaran gashi na zamani, zaɓin masu suturar gashi suna da yawa sosai cewa babu matsala ga mai gyara gashi don zaɓar kayan aiki wanda ya dace da nau'in gashinku.
A halin yanzu, akwai samfurori da yawa waɗanda aka tsara musamman don amfaninsu akan nau'ikan gashi daban-daban, haka kuma samfuran musamman da aka tsara musamman don fifikon, mai sheki ko bushewar gashi. A zaman wani bangare na irin wadannan kudade, zaku iya
gano keratin da sunadaran siliki. Irin waɗannan hanyoyin don perms ba wai kawai ba zai cutar da gashinku ba, amma, akasin haka, zai sa su yi launin fata da taushi.
Ya kamata a tuna cewa kafin ku tafi salon tare da niyyar ƙirƙirar abubuwan ban sha'awa, yana da daraja kallon cikin "kalanda", saboda sakamakon ƙwaƙwalwa, har da canza launin gashi, ana iya yin mummunan tasiri game da mummunan kwanakin, shan ƙwayoyin rigakafi kuma kawai mummunan yanayi .