Idan kai ne mai mallakar madaidaicin dogon gashi, to tabbas zaku so kuyi curls, yayin rage lafiyar gashin ku kuma koya daga labarinmu yadda ake yin kumburi kumburi, zaku sami abin da ake so kuma ku adana gashinku.

Tabbas zaku iya tambaya - me yasa kuke kashe lokaci mai yawa akan masu siyar? Bayan haka, a yau akwai na'urori da yawa na thermo-curling na gashi wanda zai iya jure wannan aikin a cikin mintuna 20-40. Koyaya, muna so a sanya kyawawan gashi a cikin curls a kowace rana, kuma yin amfani da tokar da baƙin ƙarfe kowace rana zai zama cutarwa ga gashi, musamman idan ba ma son yanke dogayen layuka da suke bushewa koyaushe daga yanayin zafi.

Kamar kowane salo, saƙar gashi a kan kumfa yana buƙatar gashi mai tsabta. Sabili da haka, na wanke kaina, cire danshi mai yawa tare da tawul. Gashi yakamata ya zama mai laushi kadan. Ka tuna amfani da soso ko kwandishana don hana tartsatsi, sannan a shafa gashinka da kyau. Idan kun karkatar da gashin da aka tatse a kan murfin, to, curls din ba zai zama ya zama ba, kuma zai yi wahala a cire irin wannan ɗanyen daga masu tokar ba tare da an cire duka maɗaurin ba.

Abu na gaba, kuna buƙatar kulawa da ingantaccen gyaran kwalliya na curls - don wannan, shafa ɗan mousse zuwa gashinku (adadin mousse da yawa zai ba gashin ku "ba sabo bane" kuma zai sanya shi da karye sosai).


Siffofin

Tarihin wucin gadi na curls ya samo asali ne daga tsohuwar Girka, inda fashionistas ke lalata gashin su tare da taimakon ɗakuna masu zafi da ƙananan sanduna - magabatan masu fasahar zamani. Af, ainihin sunan "curlers" ya bayyana da yawa daga baya - a cikin Faransawa na tsakiya.

Wadanne nau'ikan curlers ne waɗanda masanan masana'antar kyau ba su ƙirƙira su ba a wannan lokacin: thermo, electro, Velcro da sauransu. Musamman yawancin nau'ikan su sun bayyana a karni na XX. Daga cikin sababbin abubuwanda aka kirkiro sune muryoyin roba mai ɓoye, waɗanda suke da fa'idodi da yawa akan magabata.

Samfura daga roba kumfa:

  • Lungs. Yawan nauyinsu kusan ba a jin shi a kan gashi kuma baya haifar da rashin jin daɗi.
  • Taushi. Suna iya rauni sauƙin har daren - ba za su tsoma baki tare da cikakken kwanciyar rai ba.
  • Lafiya. Ba sa lalata gashi yayin amfani (kar a bushe, kar a fasa kuma kar a ba da gudummawa ga asarar su).
  • Karamin. Kar a ɗauki sarari mai yawa. Ana iya adana shi a cikin ƙaramin akwati ko jaka na kwaskwarima.

Tare da wannan duka, suna da sauƙin amfani - koda layman zai iya shawo kan su sauƙi.

Za'a iya amfani da mayya na opas tare da kusan babu hani, kodayake akwai lambobi da yawa waɗanda ya kamata ku sani.

Don haka, masu laushi masu laushi suna da kyau don amfani da gashi mai tsayi da matsakaici. Don ƙirƙirar curls a kan gajeren gashi tare da taimakon su ba zai yi aiki ba - yana da kyau a yi amfani da ƙarin zaɓuɓɓukan na roba tare da lanƙwasa lankwashe a ciki.

Kumfa curlers iya zama daban-daban a:

  • siffar (zagaye ko kusa),
  • diamita - daga 1 zuwa 25 cm,
  • yawa na kayan
  • farashi da inganci.

Haka kuma, duka samfuran da aka yi da kumfa ana iya raba su zuwa manyan rukunoni uku:

  • Don curls na gargajiya. An yi su a cikin nau'i na ƙananan rollers tare da diamita na 2-5 cm.
  • Don karkatattun curls. Irin waɗannan samfuran ana kuma kiran su loxes. An yi shi a cikin nau'i na itace mai canzawa mai ƙarfi tare da band na roba. A yayin aiwatar da amfaninsu, kulle gashi yana kullewa tare da sanda tare da juya shi a cikin karkace. Ana aiwatar da gyaran ta amfani da bandaki na roba.

Hakanan akwai zaɓi a cikin nau'i na murfin murfi da aka sanya ta da ƙugiya na filastik na musamman. Tare da taimakon wannan ƙugiya, an kama dutsen kuma a sanya shi a cikin shari'ar. An saita curl tare da band na roba wanda aka yi da masana'anta.

  • Papillots, wanda kuma ake kira "boomerangs." Sun ƙunshi denser foam ɗin roba tare da sandar mai dorewa amma waya mai sauƙi. Sun ba da damar yin amfani da ƙarin kayan adanawa - kashin yana rauni ne kawai akan papillot, wanda a ƙarshen ya lanƙwasa kuma an gyara shi.

Salon dare tare da ƙungiyoyi biyu na farko na curlers suna da nutsuwa sosai. Koyaya, saboda laushi mai taushi na roba mai kumfa, irin waɗannan samfurori na iya tanƙwara yayin barci, saboda abin da karaya zai iya bayyana akan curls.

Papillots yana da tabbacin kyawawan curls mai santsi, amma barci a kansu ba shi da dadi kamar yadda ake kan samfurori ba tare da firam ba.

Yaya ake amfani?

Don fitar da kyawawan curls a gida ba tare da taimakon masaniyar kwararru ba yana cikin ikon kowace mace ko budurwa. Don yin iska da kyau a kan gashi a kan kumfa roba curlers, ya isa ya yi sauki algorithm na ayyuka:

  1. Wanke da bushe gashi kadan. Kuna iya amfani da goge gashi don wannan. Gashi ya kamata ya jike sosai, amma ba rigar.
  2. Hada gashinku sosai. Idan ya cancanta, don sauƙaƙe zazzagewa, zaku iya amfani da fesawa na musamman.
  3. Aiwatar da mousse ko kumfa don gyarawa, a ko'ina cikin rarraba tsawon tsawon. Ba tare da wannan ba, koda gashi yana da sauki da sauri kuma yana birgima, curls ba zai daɗe ba. Koyaya, ba shi da kyau a cika shi tare da kulle don kada curls su yi kama da na halitta.
  4. Rarraba gashi zuwa saman, a kaikaice da sassan biyu na occipital, tsare su tare da shirye-shiryen gashi.
  5. Raba tsintsiya madaidaici kuma yana rufe aya da lamuran, karkatar da karkace zuwa ainihin asalinsu. Don yin wannan, sanya papillot a ƙarƙashin wani yanki game da 5 cm daga tukwici - wannan zai isa ya kasance sau ɗaya kan kunshin samfurin kuma ci gaba da murɗa gaba. A lokaci guda, Wajibi ne don yin iska mai ƙarfi kamar yadda zai yiwu don kada curls ya fashe a lokacin bacci.
  6. Yi cikakken gyara tsarin. Don tabbatar da cewa babu ɓarna mara nauyi a kan curls, zai fi kyau a motsa masu ɗaure da gajeran shirye-shiryen zuwa ɓangaren ƙananan curl.

Amfanin kayayyakin kumfa

  • Foam curlers suna da taushi da haske sosai. Sakamakon wannan, yayin barci ba za ku ji rashin jin daɗi ba.
  • Amfani da irin waɗannan na'urorin yana rage lokacin shigarwa. Ba kwa buƙatar jira awanni kaɗan don jan curls. Gashi a kan irin waɗannan papillots yana jujjuya maraice kafin lokacin bacci, kuma da safe kuna samun salo mai ban sha'awa da juriya.
  • Curam curlers ya dace da gashi mai gashi kowane tsayi. Tare da taimakon irin waɗannan na'urori, zaku iya murƙushe gajerun hanyoyi da matsakaita. Bugu da ƙari, samfuran kumfa dogaye suna riƙe da riƙe doguwar curls mai kauri.
  • Nazarin 'yan mata ya nuna cewa irin waɗannan papillots suna da sauƙin amfani. Irƙirar salon gyara gashi tare da taimakonsu baya buƙatar ƙoƙari mai yawa.
  • Kayan shafawa yana cikin nau'ikan na'urori na kasafin kuɗi don gyaran gashi.
  • Papillots masu laushi waɗanda aka yi da kayan inganci, gaba ɗaya kar a cutar da gashi. Binciken 'yan matan ya tabbatar da cewa bayan curling tare da taimakon irin waɗannan na'urori, gashi ba ya karye, ba ya rarrabu kuma kada ya faɗi. Abin da ya sa za ku iya amfani da irin waɗannan na'urori a kai a kai.
  • Lokacin aiki tare da kumbunan roba mai ɓoye, ba a buƙatar ƙarin hanyar gyara, saboda irin waɗannan papillots suna sanye take da filastik na musamman ko kuma ƙarfe na ƙarfe (ko band roba).

Shawarar Edita

Idan kuna son inganta yanayin gashin ku, ya kamata a saka kulawa ta musamman ga shamfu waɗanda kuke amfani da su.

Adadi mai ban tsoro - a cikin 97% na sanannun samfuran shamfu sune abubuwan da ke lalata jikinmu. Babban abubuwan da aka gyara saboda wanda duk matsalolin ke tattare da tasirin an sanya su ne kamar sodium lauryl sulfate, sodium laureth sulfate, coco sulfate. Wadannan sinadarai suna rushe tsarin curls, gashi ya zama mai rauni, rasa ƙarfi da ƙarfi, launi yana faduwa. Amma mafi munin abu shi ne cewa wannan muck yana shiga hanta, zuciya, huhu, tara cikin gabobin kuma yana iya haifar da cutar kansa.

Muna baka shawara da ka guji amfani da kudaden da wadannan abubuwan suke. Kwanan nan, masana daga ofishin edita ɗinmu sun gudanar da wani bincike game da shamfu marasa amfani na sulfate, inda kuɗi daga Mulsan Cosmetic ya fara zuwa wurin. Kawai mai samar da kayan kwalliya na halitta. Dukkan samfuran ana ƙera su a ƙarƙashin tsananin ingantacciyar iko da tsarin ba da takardar shaida.

Muna ba da shawarar ziyartar hukuma kantin sayar da kan layi mulsan.ru. Idan kun yi shakka game da yanayin kayan kwalliyarku, bincika ranar karewa, bai kamata ya wuce shekara ɗaya na ajiya ba.

Kirkirar abubuwan ban mamaki

Masu masana'antar zamani suna ba da babban zaɓi na curlers waɗanda aka yi da kumfa mai laushi ko mai yawa. Lokacin zabar irin wannan papillot ya kamata kula da girmansu da diamita.

Productsananan samfura (har zuwa 2 cm a diamita) an tsara su don ƙirƙirar ƙananan curls. Ana amfani da na'urori waɗanda ke da diamita na 2.5 zuwa 4 cm don ƙirƙirar curls volumetric curls.

Don haka, yadda za a yi amfani da curlers daga roba mai ɓoye?

  1. Wanke gashi da shamfu da kwandishana.
  2. Sanya gashi tare da mai gyara gashi. The strands ya kamata kasance dan kadan m, amma ba rigar. Nazarin 'yan mata ya nuna cewa mafi tsayayya shine salo a kan daskararren gashi. Makullin rigar ba su da lokacin bushewa cikin dare sabili da haka curls zai rushe nan da nan bayan cire masu siyar.
  3. Na farko ya kamata ya dakatar da bangs. Aiwatar da fesa ko mousse da farko. Sa'an nan kuma sanya ƙarshen bangs a saman a tsakiyar tsakiyar curlers kuma juya har sai kun isa tushe. Yakamata bankunan yakamata su kasance masu ƙarfi don kada gashi yayi sakaci yayin bacci.
  4. Rarrabe gashi zuwa sassa 5 (babba, a gefe da 2 occipital), gyara kowane aski.
  5. Zaɓi yanki ɗaya daga babba yankin kuma kunna shi a kan curlers. Yana da mahimmanci cewa maɗaurin daidaitaccen uniform. A wannan yanayin, zaku sami kyawawan curls uniform. Zaɓi nisa na murfin, yana mai da hankali kan faɗin curler.
  6. Idan an sanya curlers a tsaye yayin curling, to, curls za su juya su zama karkace da roba. Idan kuna son samun sakamakon raƙuman jiki, to ya kamata a sanya papillot a kwance.
  7. Bayan an cire wani sashi na gashin, tafi zuwa bangarorin na lokaci, sannan kuma zuwa occipital.
  8. Yin amfani da samfuran kumfa don salo, ya kamata ku bi doka ɗaya. Bayan gyara samfurin, dole ne a motsa shirin daga saman curl zuwa ƙasa. In ba haka ba, kuna iya haɗarin samun dents dents ko creases akan curls.
  9. Da safe, a hankali cire papillots. Fara narke curls a kan ɓangaren occipital, sannan je zuwa na wucin gadi, kuma a ƙarshe kwance wariyar ƙulli akan kambi.
  10. A hankali hada gashi da hannayenka.
  11. Gyara kwanciya tare da varnish.

Yabo don aiki tare da kumfa roba mai narkewa

  • Idan kanaso samun kwalliyar kwalliya mai ban sha'awa, to sai a zabi manyan kusoshin kumfa. Don ƙirƙirar ƙananan curls, ɗauki ƙananan kulle na gashi.
  • Nazarin 'yan mata ya nuna cewa ya fi kyau a shawo kan matsalar papillots matsakaici matsakaici. Curls masu bakin ciki sosai za'a iya gyara su, kuma kulle-kullen za su iya yin rauni sosai.
  • Idan gashin ku ya bushe da sauri, to, ku fesa kowane mawaƙin tare da salo na musamman ko ruwa a fili kafin curling.
  • Idan papillots bai riƙe da kyau a kan strands ba, to, ku rufe kanku da wuya tare da maraɗi a cikin dare.
  • Domin samun sakamakon “disheveled” curls, karkatar da kowane marenin a cikin wani kunshin kafin curling.

Abin da curlers ake bukata don ƙirƙirar curls: duk iri

A halin yanzu, curlers suna da kyawawan na'urori masu amfani da gashi don gashin gashi. A yau, masana'antun suna samar da nau'ikan nau'ikan curlers.

Wannan labarin yana magana ne game da abin da curlers - irin nau'ikan abubuwan da ake samar da gashi a halin yanzu, sannan kuma ana tattauna sharuddan amfani da su.

Kumfa curlers

'Yan mata sukan yi amfani da kumburin roba lokacin da suke kwance gashi da daddare. Irin waɗannan curlers da dare suna da nau'i mai laushi da kwanciyar hankali.

Foam curlers - curlers don bacci suna da ja da baya 1: ɗauki kowane nau'i na gashi lokacin da yarinyar take bacci. Sakamakon haka, yin amfani da kumburin kumfa yana haifar da gaskiyar cewa da safe, salon gashi mace yakan zama mai lalacewa ko kuma yana da kullun.

Karfe

A yanzu, lokacin amfani da kayan kwalliyar ƙarfe, girlsan mata suna gyara su bisa kai tare da keɓaɓɓun sanduna.

Idan budurwa ta bushe gashinta tare da goge gashi, wato, bai kamata a yi amfani da kayan ƙyalli na ƙarfe ba. Lallai, a ƙarƙashin rinjayar iska mai zafi, ƙarfe yana ƙarfe kuma yana ƙone gashin mata.

Velor - curlers

Mace tana ɗaukar irin waɗannan na'urori a kanta ta amfani da sandunansu na musamman waɗanda suke daskare a cikin ramuka na masu satar kansu. Sakamakon haka, girlsan mata ba sa sutura a kawunansu kafin lokacin bacci, ba shi da wahala a yi bacci.

Girlsan mata masu gajeren wando na iya amfani da su. In ba haka ba, lokacin da ake amfani da velor, yarinyar zata ciyar da lokaci mai yawa don bushe gashi kuma ta kirkiri kyawawan curls a kanta.

Velcro (shinge)

Irin waɗannan curlers suna da farashi mai sauƙi, godiya ga wanda suke riƙe da kyau akan gashin mace. A irin wannan yanayin, mace ba ta amfani da shirye-shiryen curler, chopsticks ko roba na roba. Idan budurwa tana da gajeren gashi mai kyau tare da kulle na bakin ciki, to gashin nan ya yi rauni tare da Velcro da sauri bushewa.

Boomerangs sihiri leverage

Duk 'yan mata suna amfani da curlers masu kama da juna - tare da gajere da tsayi. Duk tsawon lokacin boomerangs - da tsayi da tufkawar yarinyar tana kwance a kanta. Doka iri ɗaya ta shafi gajerun hanyoyi - ta hanyar misalin.

Cututturar gashi mai ƙanshi

Kafin amfani da tsokanar fushin mace, mace ta dafa su a cikin ruwa. Tare da taimakon irin waɗannan na'urori, yarinyar ta ƙirƙiri kyawawan curls a kanta - na minti 20.

'Yan matan da ke da gajere da matsakaici ne kaɗai ake amfani da su.

Domin sababbin curls su riƙe siffar su na dogon lokaci, lokacin kwanciya gashi, yarinyar tana amfani da hanyoyi da yawa don gyara gashinta: mousse, fesa, varnish.

Karkace gashi gashi

'Yan mata suna amfani da irin wannan ƙwayar bobbin yayin yin gashi.

Masu kera suna samar da kayan bobbin na nau'ikan 2 - na gargajiya da na zamani. A kan bobbins na gargajiya, yarinyar tana yin abin da ta saba, kuma a kan papillots - madauwari, a karkace - karkace, da dai sauransu.

Na roba wavy curls

Lokacin da aka samar da roba da roba da ke kan kai, yarinyar za ta aikata waɗannan abubuwa:

Don samun raƙuman ruwa kyauta, budurwa tana jujjuya maƙarar gashi a cikin hanyoyi daban-daban - sannan baya da gaba,

Yadda za a cire curlers da kyau

Bayan gashin mace ya bushe gabaɗaya, yarinyar a hankali ta cire masu siyayyar a cikin tsarin baya. A cikin irin wannan yanayi, ba za ku iya cire kulle gashi ba - in ba haka ba za a lalata sabon salon gyara gashi.

Bayan an cire dukkan curlers, bai kamata yarinyar ta gama gashi nan da nan ba. A irin wannan yanayin, dole ne a jira, sannan a hankali shafa gashin a yatsunsu.

Tsage gashin ku kuma yi amfani da curlers da kyau

Don sabon salon gyara gashi ya kula da sifar ta na dogon lokaci, matar ta gyara ta da varnish - a matsakaicin nisan nesa da gashi.